• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2 ROM V24C5 (Core 23541) ★ OS 2.10

Azzura

Ram 576 là thật hay chỉ là ảo??
Mình thấy nhiều người build rom bên xda đã bắt đầu quay lại với Ram 448Mb
Họ bảo ram 576 là "trick"

tamhondep

Bác Quang ơi, tất cả các bản rom C5 em up đèu bị một lỗi: khi cài SBP keyboard 4 thì vào option bị treo máy. Cái này em có hỏi hồi xưa mà đến bản V24C5 vẫn bị. Có ai bị giống em không hay chỉ mình máy em bị.

stone0_0heart

Bác Quang em dùng cũng bị lỗi tương tự, hỏi bác bên 22v5 ma ko thấy bác trả lời, mong bác có thời gian xem qua, hôm trc đến quê, mở máy ra camera ko hoạt động, đang lúc khoe máy :| nó cứ báo ko đủ bộ nhớ tỏng khi chẳng dùng cải khỉ gi.... :(
downloading V24 :D thx bác :p chúc khỏe :))

Nên dùng thẻ class4 hoặc 6 để quay phim + chụp ảnh +xem phim trên thi trường hiện có 3 loại 2,4,6 class! Sau khi Up rom xong nên HR lại, các bạn có thói quen là lần đầu Up ROM nếu thấy không vấn đề gì là không HR lại máy mà cứ thế dùng luôn, Up nhiều Rom liên tục, chưa kể mỗi 1 Rom là 1 lần hoàn thiện nên không thể không có những sai xót còn từ bản trước!!! Để máy được "hoàn toàn" chạy tren ROM mới theo đúng nghĩa để đánh giá về ROM mới khuyến cáo các bạn là nên HR sau khi up ROM (tắt máy hoàn toàn ( VOL UP + VOL DOWN +POWER = HR!) )!!!!!!!!!

PhamQuang

Manager
Ram 576 là thật hay chỉ là ảo??
Mình thấy nhiều người build rom bên xda đã bắt đầu quay lại với Ram 448Mb
Họ bảo ram 576 là "trick"

Việc RAM có ảo hay "trick" hay không, vẫn còn tranh luận nhiều.
Tâm lý người dùng là thông số càng lớn càng thích. Này nhé:
- OS 2.10 cao hơn 1.66
- Radio 2.08 cao hơn 2.07 và 2.06.
- RAM 576Mb và thường Free trên 300Mb, vậy là về tâm lý kể cả người dùng máy lẫn KTV Cook ROM đều hài lòng.

Điều quan trọng nhất là các ứng dụng, nhất là Manila và OS 2.10 của TMOUS chạy khá hơn nhiều so với các bản Ship 1.66 của HTC cho nên 1 số quay về 448Mb, theo tôi, chỉ là con số nhỏ.
Hầu hết các KTV Cook ROM nổi tiếng đều có ý định phát triển trên nền OS 2.10 cả.

misusox

mình đọc trên gsmArena thì nó bảo thực ra ram 576 là có thật, cũng chạy như thường ko có gì thay đổi, nó nõi rõ thực ra ram đấy là của thiết bị GPS và của radio khi sủ dụng, thông thường thì để mặc định là 448 :( chỉ số ram chính thức của HD2 là 576... mình đọc bài này khá lâu, từ khi có thông tin ra HD2 khủng ở Mỹ :( chắc bản của Mỹ chính thức có ram là 576 :D

misusox

Nên dùng thẻ class4 hoặc 6 để quay phim + chụp ảnh +xem phim trên thi trường hiện có 3 loại 2,4,6 class! Sau khi Up rom xong nên HR lại, các bạn có thói quen là lần đầu Up ROM nếu thấy không vấn đề gì là không HR lại máy mà cứ thế dùng luôn, Up nhiều Rom liên tục, chưa kể mỗi 1 Rom là 1 lần hoàn thiện nên không thể không có những sai xót còn từ bản trước!!! Để máy được "hoàn toàn" chạy tren ROM mới theo đúng nghĩa để đánh giá về ROM mới khuyến cáo các bạn là nên HR sau khi up ROM (tắt máy hoàn toàn ( VOL UP + VOL DOWN +POWER = HR!) )!!!!!!!!!

mình dùng WM từ khi o2 mini chưa ra :( và up rom nhiều loại, nên việc HR sau khi up rom là điều mình thường làm :( thắc mắc chỉ là thắc mắc để người cook fix lỗi cho các bản sau, nếu ko thì ko cần diễn đàn + góp ý :( lỗi này ko phải 1 mình mình, mình gặp lỗi này nhiều lần và có người cũng gặp lỗi này nên mới nói để bác Quang chỉnh cho các bản sau :D đừng vơ đũa cả nắm :D

DucLong

Super V.I.P
bản này em down về 2 lần giải nén đều báo lỗi. Có bác nào bị như vậy không nhỉ?

có thể mạng chỗ bạn có vấn đề ví dụ như chập chờn như vậy khi download về giải nén sẽ bị lỗi. Bạn để ý có nhiều người đã tải về và UP thành công rồi đấy.

stone0_0heart

mình dùng WM từ khi o2 mini chưa ra :( và up rom nhiều loại, nên việc HR sau khi up rom là điều mình thường làm :( thắc mắc chỉ là thắc mắc để người cook fix lỗi cho các bản sau, nếu ko thì ko cần diễn đàn + góp ý :( lỗi này ko phải 1 mình mình, mình gặp lỗi này nhiều lần và có người cũng gặp lỗi này nên mới nói để bác Quang chỉnh cho các bản sau :D đừng vơ đũa cả nắm :D

1. Nếu như bị về ROM thì mình không nói! vì nếu tại ROM thì không chỉ 1 vài bạn bị đâu, mà chắc kêu toáng cả Topic rùi!
2. Nếu bản thân mình không bị mình không bao giờ dám nói! mình cũng bị rùi nhưng đâu đã vào đó
3. Nếu không có kết quả bằng HR thì bạn UP lại lần 2!

PhamQuang

Manager
bản này em down về 2 lần ở http://www.mediafire.com/?mmyjlqzzejz giải nén đều báo lỗi. Có bác nào bị như vậy không nhỉ?

Mình chỉ chịu trách nhiệm với những Link chính thức, tự tay mình đưa lên Host để các bạn tải sử dụng thôi.
Những link lech hay Up lại chắc chắn có thể lỗi đó.
Những thắc mắc như thế này không nên đưa lên.

minhte

Mình chỉ chịu trách nhiệm với những Link chính thức, tự tay mình đưa lên Host để các bạn tải sử dụng thôi.
Những link lech hay Up lại chắc chắn có thể lỗi đó.
Những thắc mắc như thế này không nên đưa lên.

Vâng, cám ơn bác đã nhắc nhở.

Em công tác ở Lào, mạng mẽo bên này kém quá. Nhờ bác nào đó up Link RAPID qua mediafire giùm em với. Các link chính thức em không tài nào kéo về nổi, toàn bị đứt giữa chừng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

hath86

Em có thắc mắc muốn hỏi Bác Quang và AE trong diễn đàn.
Em đang dùng bản ROM V24C5 của Bác đc gần một tuần , nghe gọi,sms,... rất tốt nhưng lại có một lỗi nhỏ như sau :
- Khi có cuộc gọi đến không hiển thị tên người gọi chỉ hiện số mặc dù đã lưu tên trong Contacts rồi, khi thực hiện gọi đi từ trong Contacts thì trong Log lại hiện đầy đủ tên và số, không biết có AE nào bị như lỗi như mình không và đã khắc phục được chưa? Các bản ROM khác của Bác Quang thì ko bị lỗi này ( Em đã Up lại 2 lần rồi nhưng vẫn bị như vậy ).

DucLong

Super V.I.P
Em có thắc mắc muốn hỏi Bác Quang và AE trong diễn đàn.
Em đang dùng bản ROM V24C5 của Bác đc gần một tuần , nghe gọi,sms,... rất tốt nhưng lại có một lỗi nhỏ như sau :
- Khi có cuộc gọi đến không hiển thị tên người gọi chỉ hiện số mặc dù đã lưu tên trong Contacts rồi, khi thực hiện gọi đi từ trong Contacts thì trong Log lại hiện đầy đủ tên và số, không biết có AE nào bị như lỗi như mình không và đã khắc phục được chưa? Các bản ROM khác của Bác Quang thì ko bị lỗi này ( Em đã Up lại 2 lần rồi nhưng vẫn bị như vậy ).

Mình chưa up thử bản V_24C5 nhưng theo như bạn mô tả thì đây có thể coi là lỗi của Build (của MS) chứ không phải do lỗi kỹ thuật của người Cook ROM.