• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_78 - OS 3.14 & BUILD 21686 (HTC), MANILA 2018_UPDATE 20/12/2010

dzungo

- Hổm rày đang dùng V64 sao tự dưng tối qua off máy sạc, sáng mở lại mà sao bấm power nó ko tắt màn hình mà nó cứ chớp sáng hoài và pin tụt nhanh kinh ! Cứ chớp sáng ở clocksreen hoài luôn và pin sụt kinh dị :( Có ai bik nó bị gì ko ? Đã reset lẫm HR luôn mà nó vẫn cứ nháy sáng ở clocksreen hoài luôn :(
Và máy rất nóng ! Cam kết là ko còn chạy ctrinh gì ngầm trong đó cả !

VUHEO

- Hổm rày đang dùng V64 sao tự dưng tối qua off máy sạc, sáng mở lại mà sao bấm power nó ko tắt màn hình mà nó cứ chớp sáng hoài và pin tụt nhanh kinh ! Cứ chớp sáng ở clocksreen hoài luôn và pin sụt kinh dị :( Có ai bik nó bị gì ko ? Đã reset lẫm HR luôn mà nó vẫn cứ nháy sáng ở clocksreen hoài luôn :(
Và máy rất nóng ! Cam kết là ko còn chạy ctrinh gì ngầm trong đó cả !

Trước cũng bị y chang như vậy, lât đật úp lại ROm
té ra nó có email chưa đọc và calender đã set appointment active đúng giờ đó
Bạn xem lại có calender , SMS, email gì chưa fix hông.

DucLong

Super V.I.P
Hình ảnh V_72_21684:

Chỉnh sửa cuối:
Bản này A.Long có tích hợp sẵn 1 số phần mềm:Zoomer,Iconschange,rotateScreen,...,ko a?Nếu có thì tiện quá.
Ah,A.Long cho e hỏi,e thấy cái PM Iconschange tích hợp sẵn trong Rom của bác Ancola rất hay,nhưng e tìm trên 4Rum ko thấy phần mềm Iconschange nào giống của bác Ân,E ko biết A.Long có thể Share cho e đc ko a?E thì rất thích Rom của a,nếu mà có PM Iconschange như của bác Ân thì thật là Tuyệt.Tks!
Bây giờ thì Down và thưởng thức thui....!

DucLong

Super V.I.P
tìm hông tháy inbox sms bac để đâu vậy bác

Bạn vào Tab tin nhắn/Menu/Setting/Traditional mode nó sẽ ra các thư mục tin nhắn hoặc vào Start/Phone/Text cũng có.

sau 1 ngày vọc vẹo e nó,e thấy mọi thứ rất tốt,cảm ứng mượt,các chức năng đều ok,tuy nhiên e vẫn bị 1 lỗi là ko vào đc Youtobe ko biết do kết nối với Net(e test qua ActiveSuyn) hay do bản Rom nữa.
Cộng thêm cái Icon starmenu nhìn hơi bị xấu,
A.Long cho e hỏi lun là mình có thể thay đổi màu cái đồng hồ số đc ko a?nhìn màu đỏ ko quen cho lắm.Tks!

DucLong

Super V.I.P
sau 1 ngày vọc vẹo e nó,e thấy mọi thứ rất tốt,cảm ứng mượt,các chức năng đều ok,tuy nhiên e vẫn bị 1 lỗi là ko vào đc Youtobe ko biết do kết nối với Net(e test qua ActiveSuyn) hay do bản Rom nữa.
Cộng thêm cái Icon starmenu nhìn hơi bị xấu,
A.Long cho e hỏi lun là mình có thể thay đổi màu cái đồng hồ số đc ko a?nhìn màu đỏ ko quen cho lắm.Tks!

Ái chà.:D Cái này phức tạp à nha. Thấy đồng hồ màu đỏ cũng nhiều người thích. Mình build xong cài cho mấy người bạn ai cũng thích vậy mà bạn lại thích cái khác. Nói chung chỉnh màu này làm được nhưng hơi phức tạp, lần sau build rom có lẽ mình sẽ để rom sạch cho ai thích cài gì thì cài.

Ái chà.:D Cái này phức tạp à nha. Thấy đồng hồ màu đỏ cũng nhiều người thích. Mình build xong cài cho mấy người bạn ai cũng thích vậy mà bạn lại thích cái khác. Nói chung chỉnh màu này làm được nhưng hơi phức tạp, lần sau build rom có lẽ mình sẽ để rom sạch cho ai thích cài gì thì cài.

Thui,e thấy đẹp rùi,Do nhìn màu đỏ e lại liên tưởng đến máu,hixhix,nên hơi....Máy e h vào Youtobe đc rùi,e cũng mới thây lun cái icon Starmenu rùi,bây h mọi thứ trở nên rất tuyệt.
E nghĩ cái CHTv2.0 này chắc fix ko tuyệt đối đc fai ko a?e vẫn thấy thanh Tabbar bên dưới nó vẫn nhảy lung tung mỗi khi nhấn vào nút ở giữa(phía trên chữ HTC ý).

DucLong

Super V.I.P
Thui,e thấy đẹp rùi,Do nhìn màu đỏ e lại liên tưởng đến máu,hixhix,nên hơi....Máy e h vào Youtobe đc rùi,e cũng mới thây lun cái icon Starmenu rùi,bây h mọi thứ trở nên rất tuyệt.
E nghĩ cái CHTv2.0 này chắc fix ko tuyệt đối đc fai ko a?e vẫn thấy thanh Tabbar bên dưới nó vẫn nhảy lung tung mỗi khi nhấn vào nút ở giữa(phía trên chữ HTC ý).

Mình thì tắt luôn cái dàn phím ở dưới cho dễ dùng.

minhlc1958

Active Member

Bạn thử cài cái này vào xem có hết đỏ không nhé

nhimnhu

Up nọ em up bản V66 lên máy, chạy được 1 ngày tự nhiên contact trong máy trống trơn lại phải sys lại nhưng đến hôm sau khi em đọc tin xong mở ra cũng contact lại bị trống trơn luôn nên đành phải up lại bản V58 dùng vậy. Mà bản khi dùng lại bản này thì không có tình trạng trên. Các bác sử dụng bản V66 có bị như thế không ah?

DucLong

Super V.I.P
Up nọ em up bản V66 lên máy, chạy được 1 ngày tự nhiên contact trong máy trống trơn lại phải sys lại nhưng đến hôm sau khi em đọc tin xong mở ra cũng contact lại bị trống trơn luôn nên đành phải up lại bản V58 dùng vậy. Mà bản khi dùng lại bản này thì không có tình trạng trên. Các bác sử dụng bản V66 có bị như thế không ah?

Không biết các bản trên là do ai build vậy bạn. Có lẽ do bạn sync contact với PC nên nó bị như vậy. Bạn nên cài đặt chế độ khi sync với máy tính chỉ sync lấy contact trên PC khi đã có contact sẵn, nếu trên PC không có contact thì nên tắt chế độ này đi.

roseghost

Chú Long ơi bản V72 này là W6.5 hay là W6.5.X hả chú , cháu thử bản V73thì la 2 W6.5.X

alanlee

Nếu muốn ổn định thì 6.5, muốn tận hưởng nhiều các phát triển của build và tiện dụng cho ngón tay hơn thì 6.5.x :D

ducbinh94

Nếu muốn ổn định thì 6.5, muốn tận hưởng nhiều các phát triển của build và tiện dụng cho ngón tay hơn thì 6.5.x :D

Thực ra thì 6.5 và 6.5.x đều có các ưu nhược điểm của nó. Xu hướng chung thì mọi người dùng các bản 6.5.x nhiều. Giống như hồi xưa dùng win 5 cái nút start ở trên, mong có bản rom có cai nút start ở dưới nhìn cho nó giống window cho PC..;;). Vì vậy các bạn cứ test tẹt ga đê. Tôi yêu HD2

Nhìn bản rom rất đẹp, mình sẽ tét thử sem sao. trước giờ cũng đã thử nhiều rom lắm rối nhưng chua ưng ý đc, nay thây moi người khen rom của bác wa trời, mình chỉ mong tìm đc ban rom chạy nhanh và đỡ hao pin vỉ mình thường lên mạng mà. chứ nhiều rom chạy nhanh và đẹp nhưng hao pin wa trời nên không chung thủy đc. Thanks bác chủ topic rất nhiều!