• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD2_ WM6.5_DRAGON_V_80- OS 3.14 & BUILD 29013, MANILA 2018_UPDATE 11/03/2011

Cháu có sửa 1 CON HD2 T-Mobile (Châu Âu), IEMI : 357779032778183, S/N: HT061PR02010
Vào Bootloader thấy dòng Security Unlock, SLP -2.08.HSPL 8G XE, 0x05, CotullaHSPL 0x50.
Up bản ROM v29013 này 100%. nhưng không vào Windows được chỉ vào dòng Stick together với mà hình màu trắng.
Up ROM khác chỉ đứng ở 10%. Xin Chú cho lời khuyên,
Vì Cháu nhận máy đã ở Bootloader rồi, (máy đã bị cữa hàng nào đó Format Task29 bị kẹt ở Bootloader). Xin chỉ cho cháu ROM ship con này. Có khi nào bị mất Boot ko?
Mất Bootloader sẽ không úp rom được đâu anh à...

DucLong

Super V.I.P
Cháu có sửa 1 CON HD2 T-Mobile (Châu Âu), IEMI : 357779032778183, S/N: HT061PR02010
Vào Bootloader thấy dòng Security Unlock, SLP -2.08.HSPL 8G XE, 0x05, CotullaHSPL 0x50.
Up bản ROM v29013 này 100%. nhưng không vào Windows được chỉ vào dòng Stick together với mà hình màu trắng.
Up ROM khác chỉ đứng ở 10%. Xin Chú cho lời khuyên,
Vì Cháu nhận máy đã ở Bootloader rồi, (máy đã bị cữa hàng nào đó Format Task29 bị kẹt ở Bootloader). Xin chỉ cho cháu ROM ship con này. Có khi nào bị mất Boot ko?
Thường Tmobile bị kẹt bootloader là do flash nhầm sang rom của HD2 thường, nếu phát hiện flash lại ngay rom ship thì có thể cứu nếu để nó chạy thì bị bệnh kể trên. Bạn đưa máy đến cửa hàng nào có máy chạy lại boot (hình như Đăng Quang có, cửa hàng này có quảng cáo trên PV) để chạy lại, nếu để lâu bệnh nặng thêm. Trước mắt cứ up rom ship của Tmobile trong list rom ship đó.

AnhPheCT

Thường Tmobile bị kẹt bootloader là do flash nhầm sang rom của HD2 thường, nếu phát hiện flash lại ngay rom ship thì có thể cứu nếu để nó chạy thì bị bệnh kể trên. Bạn đưa máy đến cửa hàng nào có máy chạy lại boot (hình như Đăng Quang có, cửa hàng này có quảng cáo trên PV) để chạy lại, nếu để lâu bệnh nặng thêm. Trước mắt cứ up rom ship của Tmobile trong list rom ship đó.
Máy này đã đem đến cữa Hàng Hiếu Thiện, chuyên Unlock HD2, mà NV nhắm mắt chạy Task29 là 100% bị Flash rồi. Nên thằng Bạn Cháu gởi cho Cháu xem....! Cháu Up Rom trên PC thì bị đứng 8% (ROM ship tách Os), 10% ROM build, Cháu Up bằng thẻ thì thành công 100%. Không vào Win dc. Cháu Up cái Radio v2.10.50.28HK trên thẻ xong 100% mà nó tịt luôn, chắc mất luôn Boot....! Mà Up Radio cao hơn 2.07?....! Potay. Ra cữa Hàng báo giá sửa Nạp Boot 500-850k, Thay Flash 2,5-3,8T.....! Chóng mặt......! Trả về chủ củ.

xd07a

Cảm ơn Bác. Nhà E vẫn vào mạng wifi băng pc bình thường và chạy Android vẫn bắt đc. nếu 3g trên wm thì bắt ngon còn wifi trên wm thì chịu, thế mới đau.
thiệt chán bác quá pm cho em em giúp em vẫn dùng wifi bằng pc chạy winmobile nè chạy ầm ầm mà bác

MtxCK75

trời ơi cả tháng mà chưa có người trả lời hả trời

Im lặng tức là không có, hoặc không ai biết, hoặc biết mà không thèm trả lời đó bác. Cơ mà em thấy bác hỏi cũng hơi....

DucLong

Super V.I.P
Im lặng tức là không có, hoặc không ai biết, hoặc biết mà không thèm trả lời đó bác. Cơ mà em thấy bác hỏi cũng hơi....

Chính xác là như vậy. Nếu có làm ra một bản win6.5 chạy trên thẻ chắc cũng không có mấy ai dùng. Hiện nay android hay win 7 đều có thể flash trực tiếp vào máy bên cạnh đó chúng ta vẫn có thể chạy song song win6.5 & android hay win7 & android vậy thì đâu có cần win6.5 chạy trên thẻ nữa.

winlachoi_ok

anh DUC LONG cho em hỏi WM 6.5 bản DRAGON V80 link ở trang 1 bài 1 và link ở trang 4 bài 34 là giống nhau hay là link bài 34 tốt hơn ạ, để em biết mà dow về chạy cho dế yêu ạ. cám ơn anh DUC LONG nhiều lắm ạ