• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD7 - Lỗi khi gọi và nhận cuộc gọi?

tonyjin

HD7 Bị lỗi khi gọi điện và nhận cuộc gọi
Cầm HD7 hàng T-Mobile được khoảng 6 tháng, hệ điều hành rất mượt,màn hình hiển thị rất trong và mịn.Tuy nhiên lại gặp một lỗi khá khó chịu,khi mình gọi điện thoại cho người khác,máy sẽ ở chế độ treo,không bấm được bất kỳ phím nào,không hiển thị để mình tự ngắt cuộc gọi buộc phải chờ bên kia dập máy thì máy mới trở lại bình thường :| .Bác nào dùng rồi cho em biết cách khắc phục với.

Taki7610

Unlock_GSM
HD7 Bị lỗi khi gọi điện và nhận cuộc gọi
Cầm HD7 hàng T-Mobile được khoảng 6 tháng, hệ điều hành rất mượt,màn hình hiển thị rất trong và mịn.Tuy nhiên lại gặp một lỗi khá khó chịu,khi mình gọi điện thoại cho người khác,máy sẽ ở chế độ treo,không bấm được bất kỳ phím nào,không hiển thị để mình tự ngắt cuộc gọi buộc phải chờ bên kia dập máy thì máy mới trở lại bình thường :| .Bác nào dùng rồi cho em biết cách khắc phục với.

Chạy ROM lại hoặc hard reset lại xem sao.

tonyjin

có bạn nào biết điều chỉnh khoảng cách của sensor không? vì mình phát hiện ra lỗi sensor như thế này
HD7 Tmobile khi bị chắn 1 vật thể gì cách 2 gang tay thì màn hình tự động tắc. còn HD7 thường thì chỉ nửa gang tay thôi. giờ làm sao nhỉ?
ai có kinh nghiệm mong chỉ giúp

wochung72

Bạn Update lại WindowPhone 7.5 lại.
mình cũng bị như bạn cũng sài con HD7 Tmobil

quacon23

mình cũng bị lỗi giống của bạn h chả biết phải làm sao để fix đây.
phần up rom thì chả biết nửa mới khổ. ai biết cách up rom chỉ tường tận giúp em với thanks

quacon23

htc hd7 không kết thuc được cuộc gọi :((

Thằng em mới đưa con HTC HD7 T- Mobile dùng thử nhưng bị cái lỗi là khi gọi điện hay nhận điện thì màn hình tối đen dẫn đến không kết thúc được cuộc gọi . Bác nào có cách fix lỗi này giúp em với. Help Me Help Me ---> Thanks !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Taki7610

Unlock_GSM
Thằng em mới đưa con HTC HD7 T- Mobile dùng thử nhưng bị cái lỗi là khi gọi điện hay nhận điện thì màn hình tối đen dẫn đến không kết thúc được cuộc gọi . Bác nào có cách fix lỗi này giúp em với. Help Me Help Me ---> Thanks !!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Lỗi này có thể bị con cảm biến đó bạn, chạy rom lại không hết thì đem ra hàng cho kiểm tra cái đó.