• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HD7 T-Mobile treo cáp sau khi update?

blackpuck

HD7 T-Mobile treo cáp sau khi update

HD7 T-Mobile của mình sau khi update qua máy tính dùng windows 7 đã treo cáp , cố gắng up qua file EXE đều báo loi 260: Connetion
không làm được gì hết
Có ai có cao kiến gì để giúp mình không
ảnh mình đã up bên xda

http://forum.xda-developers.com/show...5#post11770135

cám ơn mọi người~X(~X(

PhamQuang

Manager
HD7 T-Mobile treo cáp sau khi update

HD7 T-Mobile của mình sau khi update qua máy tính dùng windows 7 đã treo cáp , cố gắng up qua file EXE đều báo loi 260: Connetion
không làm được gì hết
Có ai có cao kiến gì để giúp mình không
ảnh mình đã up bên xda

http://forum.xda-developers.com/show...5#post11770135

cám ơn mọi người~X(~X(

Đã post ảnh và hỏi bên XDA thì bạn hãy chờ câu trả lời bên đó, sao bắt mọi người phải qua đó "thăm" hình ảnh máy của bạn sao?
Kỳ cục quá !!!

blackpuck

Cháu xin lỗi, cháu không post được ảnh lên nên phải dẫn mọi người qua đó, mong mọi người giúp đỡ ạ

PhamQuang

Manager
Cháu xin lỗi, cháu không post được ảnh lên nên phải dẫn mọi người qua đó, mong mọi người giúp đỡ ạ

Làm các bước như sau:
- Extract (bung) Ship ROM EXE ra, lấy ROM 1.20.531 đó. Dùng WinRAR hoặc WinZIP mà bung EXE.
- Đưa máy vào Bootloader bằng cách tắt hẳn máy rồi giữ VOLUME DOWN. + nhấn POWER (vẫn giữ Volume Down. cho tới khi máy vào màn hình 3 màu).
- Chạy ROMUpdateUtility.exe trong thư mục trên để Up lại ROM.
Up xong kiểm tra lại xem còn treo nữa không nhé.

blackpuck

Cám ơn bác, cháu đã thử làm theo hướng dẫn nhưng không thể làm cho máy vào boot được, nhấn VOLUME DOWN mãi vẫn ko ăn thua, hôm nay cháu nhờ a cháu xem nút volume có bị sao không rồi thử lại, có gì cháu sẽ thông báo lại sau nhé
Cám ơn bác lắm lắm

PhamQuang

Manager
Cám ơn bác, cháu đã thử làm theo hướng dẫn nhưng không thể làm cho máy vào boot được, nhấn VOLUME DOWN mãi vẫn ko ăn thua, hôm nay cháu nhờ a cháu xem nút volume có bị sao không rồi thử lại, có gì cháu sẽ thông báo lại sau nhé
Cám ơn bác lắm lắm

Chú ý là núm VOLUME DOWN. phải giữ không nhả cho tới khi màn hình 3 màu xuất hiện còn núm POWER chỉ cần nhấn cho máy bật lại là nhả ra.

blackpuck

Vâng cháu đã từng up rất nhiều máy HTC nên cách vào boot cháu làm tốt, nhưng sáng cháu nhờ a cháu kiểm tra phím volume thì vẫn tốt vì máy chưa sửa chữa gì còn nguyên tem void, thế nên ko thể làm cách nào để up được.
Cháu giữ phím Volume xuống rồi ấn nguồn nhả tay ngay ( và cả ko nhả ra) thì máy vẫn bật lên vào màn có chữ HTC rồi 1 lúc vào màn treo cáp
rồi 1 lúc lại khởi động lại
Chán quá

PhamQuang

Manager
Vâng cháu đã từng up rất nhiều máy HTC nên cách vào boot cháu làm tốt, nhưng sáng cháu nhờ a cháu kiểm tra phím volume thì vẫn tốt vì máy chưa sửa chữa gì còn nguyên tem void, thế nên ko thể làm cách nào để up được.
Cháu giữ phím Volume xuống rồi ấn nguồn nhả tay ngay ( và cả ko nhả ra) thì máy vẫn bật lên vào màn có chữ HTC rồi 1 lúc vào màn treo cáp
rồi 1 lúc lại khởi động lại
Chán quá

Vậy là máy của cháu có vấn đề với Bootloader chứ không phải tại núm hay ROM. Cần mang qua bảo hành kiểm tra xem sao.
Lỗi phần cứng, kẹt Boot thì hiện thời chúng ta chưa thể có cách nào can thiệp được đâu, hỏi ở đâu cũng vậy thôi cháu ạ.

mastermen

Các bạn cho mình hỏi: Mình đang xài HTC HD7 T Mobie nhưng đến giờ vẫn không có thông báo update, hem biết tại sao.Có pro nào hướng dẫn giúp mình vời nhé. Thanks

cuongtqg

Các bạn cho mình hỏi: Mình đang xài HTC HD7 T Mobie nhưng đến giờ vẫn không có thông báo update, hem biết tại sao.Có pro nào hướng dẫn giúp mình vời nhé. Thanks

Bạn cứ bình tĩnh đi vì update này chỉ là cải thiện phần kết nối giữa HD7 và PC qua Zune thôi, không việc gì phải vội bạn ạ

nombatca

Máy không vào được thì thua rồi:D chỉ còn đợi phương pháp nạp boot qua jtag thôi! hiện nay chưa support dòng này, mới chỉ có mozart.

boytapi

Mình cũng đang dùng HTC HD7 T-mobie mà hiện giờ vẫn đang là "NO UPDATES FOUND".

unlockdtdd

Máy không vào được thì thua rồi:D chỉ còn đợi phương pháp nạp boot qua jtag thôi! hiện nay chưa support dòng này, mới chỉ có mozart.

Đã có solu repair boot HD 7 rồi anh. Mozart cũng ok luôn.

nguyenhuukhanh

bac chi em cach solu repair HD7 của em với. cho em cai số điện thoại để liên lạc với bác được ko?

vtp9x

bac chi em cach solu repair HD7 của em với. cho em cai số điện thoại để liên lạc với bác được ko?

Repair boot cho htc phải bung máy để câu pin out đó bạn ! tùy theo dòng máy nếu có support là làm ok nhưng phải đầu tư box

nguyenhuukhanh

Bác ơi có khi nào may em chết room ko. EM đang up giữa chừng nó bảo lỗi 226 FILE WRITE là sao ha BÁc. Bác giup em với