• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HELP!!!] - Giúp em về S-Off để root và up rom cho máy HTC Wildfire S

huukimit

Máy em đang chạy android 2.3.5 em vào HBOOT như hướng dẫn trên mạng thì thấy chữ S-on, hic. Em muốn up cái rom [CM10]Touchwiz 5 Nature UX 2.0 trong diễn đàn mà không biết S-Off và root máy ntn? Em tìm hoài trên mạng mà không có hướng dẫn. Mọi người giúp em với! hic hic

Máy em đang chạy android 2.3.5 em vào HBOOT như hướng dẫn trên mạng thì thấy chữ S-on, hic. Em muốn up cái rom [CM10]Touchwiz 5 Nature UX 2.0 trong diễn đàn mà không biết S-Off và root máy ntn? Em tìm hoài trên mạng mà không có hướng dẫn. Mọi người giúp em với! hic hic
Theo mình biết thì hiện tại chưa có S-OFF cho WildFire S bạn nhé, vậy muốn cài được bản rom trên thì bạn chỉ cần Unlock Bootloader, cài Recovery là được chứ không nhất thiết phải Root nhé.

Cách Unlock Bootloader & Recovery bạn vui lòng tham khảo tại đây. Bạn đưa máy về chế độ HBOOT (tắt nguồn, sau đó bạn nhấn và giữ phím giảm âm lượng đồng thời nhấn phím nguồn để bật nguồn, khi nào màn hình HBOOT hiện ra thì nhả phím giảm âm lượng ra là xong), bạn kiểm tra nếu trên màn hình có chữ LOCKED hay RELOCKED thì bạn tiến hành Unlock Bootloader, nếu Unlock thành công thì sẽ có chữ UNLOCKED nhé.