• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Help] HTC incredible s s710e không nhận driver khi kết nối pc

hopvq

Hiện mình đang dùng con htc incredible ss710e. Đang định root cài rom nhưng cài driver nó ko nhận. Mình có dow cả htc sync mới nhất cài nó cũng ko nhận. Cắm cap vào nó vẫn báo đang sạc pin nhưng không kết nối hoặc sync được. ko biết bạn nào có driver con này hoặc biết cách khắc phục chỉ mình với thanks.

Hiện mình đang dùng con htc incredible ss710e. Đang định root cài rom nhưng cài driver nó ko nhận. Mình có dow cả htc sync mới nhất cài nó cũng ko nhận. Cắm cap vào nó vẫn báo đang sạc pin nhưng không kết nối hoặc sync được. ko biết bạn nào có driver con này hoặc biết cách khắc phục chỉ mình với thanks.
Máy của bạn đang cài Win nào vậy? Nếu là 8.1 thì không nhận đâu nhé.

bạn 32 bạn ah
Trước tiên bạn gỡ HTC Driver hay HTC Sync mà bạn đã cài trên máy ra trước nhé.

Sau đó bạn tải file HTC_Driver_Win7_x86.rar ở dưới về, giải nén ra thư mục HTC_Driver_Win7_x86 rồi copy vào theo đường dẫn C:/Program Files/HTC (tạo thư mục HTC). Bây giờ bạn cắm cáp kết nối điện thoại với PC, bạn vào Device Manager bạn sẽ thấy phần Other device có tam giác màu vàng có chấm than bên trong, bạn click chuột phải vào đó và chọn Update driver, chọn Browse... đến thư mục HTC_Driver_Win7_x86 mà bạn vừa copy trên ổ C là được.

Bạn làm thử xem.

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/download/twl5puk0ss7icvn/HTC_Driver_Win7_x86.rar[/DOWNLOAD]

hopvq

Mình làm theo nhưng không được bạn ah.

Hình như nó ko nhận.

Phoenix

Mình làm theo nhưng không được bạn ah.

Hình như nó ko nhận.

Quên, bạn đưa máy về Fastboot rồi mới kết nối với PC, sau đó update driver, khi nào hiện chữ USB là ok.

Thật ra món win8.1 rất khó nhận driver của HTC, mình cài win 8.1 trên 2 con lap HP và dell đều không nhận fastboot. Giải pháp là khi muốn up rom qua máy cài win7 thôi.

Thật ra món win8.1 rất khó nhận driver của HTC, mình cài win 8.1 trên 2 con lap HP và dell đều không nhận fastboot. Giải pháp là khi muốn up rom qua máy cài win7 thôi.
Windows 8.1 X64 thì nhận chứ X86 thì chịu. Nhưng bạn ấy dùng Windows 8 mà, riêng Windows 8 vẫn nhận driver fastboot bình thường.

Phoenix

Windows 8.1 X64 thì nhận chứ X86 thì chịu. Nhưng bạn ấy dùng Windows 8 mà, riêng Windows 8 vẫn nhận driver fastboot bình thường.

Cả 2 máy đều cài x64 hết bác ạ nhưng không thể nào nhận driver htc, chứ samsung thì lại nhận được.

Hix, bên đấy mình cũng post bài rùi mà, mình cũng tìm bài viết bên xda nữa nhưng ko ăn thua. Không lẽ win8.1 crack by KMS không bằng active by phone
Windows lại chuẩn bị cập nhật 8.1 Update 1 rồi mà HTC vẫn chưa cập nhật driver nhỉ. Thôi khắc phục bằng cách cài song song 7 và 8.1 thôi bạn.

Phoenix

Windows lại chuẩn bị cập nhật 8.1 Update 1 rồi mà HTC vẫn chưa cập nhật driver nhỉ. Thôi khắc phục bằng cách cài song song 7 và 8.1 thôi bạn.

Con probook 440 đã nhận đầy đủ driver với bộ cài mới nhất 4.10.0.001 khi chưa lên update 1, có thể kết luận con dell hơi bị kén hàng.
Mọi người có thể download driver mới nhất ở đây: DOWNLOAD