• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Help]iPhone 4 fw 4.0.2 bb 1.59 treo táo

littlecowboyz

Mình có cái iP4 lock AT&Tvu7a22 đem về,fw4.0.2,bb 1.59.Mình thử jailbreak bằng limera1n thì ok,nhưng khi chạy limera1n cài Cydia thì bị văng ra ngoài.Mình khởi động lại thì treo táo luôn.Jailbreak lại bằng limera1n thì treo ngay chỗ hình giọt nước.
Có ai biết chác khắc phục tình trạng này làm ơn chỉ giúp mình.Mình muốn giữ bb 1.59 để khỏi xài sim ghép.Cảm ơn rất nhiều.

vipboy_9x

Moderator
Mình có cái iP4 lock AT&Tvu7a22 đem về,fw4.0.2,bb 1.59.Mình thử jailbreak bằng limera1n thì ok,nhưng khi chạy limera1n cài Cydia thì bị văng ra ngoài.Mình khởi động lại thì treo táo luôn.Jailbreak lại bằng limera1n thì treo ngay chỗ hình giọt nước.
Có ai biết chác khắc phục tình trạng này làm ơn chỉ giúp mình.Mình muốn giữ bb 1.59 để khỏi xài sim ghép.Cảm ơn rất nhiều.
đâu tiên bạn vào đây đọc và xem cách lấy shsh của máy xem máy mình có lưu được 1 SSH của FW nào không?
Xong xem vào Tool xem lưu được Fire SSH nào thì restore FW đó.( nhớ là kiếm FW custom)
trong trường hộp chay Tool lấy SSH ko lấy được FW nào ,bạn có thể dùng IFaith tham khảo ở đây.

littlecowboyz

Mình đã thử.ko lấy dc shsh nào nữa.Dùng iFaith thì lấy dc của 4.0.2 sau đó tạo custom bằng shsh này và restore ok.Restore xong thì bị kẹt ở DFU luôn,không thoát được.Có cách nào giải quyết ko bạn?

AquaSta

Moderator
Có hai cách để bạn lấy ra SHSH
1. là dùng dùng iFaith download tại http://ih8sn0w.com
2. dùng Redsn0w, bạn xem ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?153013-redsn0w-0.9.9b8-Nhiều-thay-đổi-Hướng-dẫn-sử-dụng
Nếu không giải quyết được bằng iFaith thì bạn dùng Redsn0w, bạn có thể đưa SHSH đó lên Cydia để dùng sau này và từ đó có thể restore fw gốc 4.0.2, lưu ý nếu có bất cứ SHSH nào lớn hơn 4.0.2 (tức là 4.1 trở lên iOS 5) thì bạn hãy tránh xa nếu ko biết cách giữ baseband. Nếu muốn nâng lên thì bạn nên hỏi kỹ trước khi làm không mất baseband 1.59.00 thì ko unlock được bằng ultrasn0w nữa