• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[HELP] Lỗi 3.1.3 Spirit ko sync đc app dù mobileins.. hay appsync..

hellmen

Em đang xài itouch gen2, e đã restore về FW 3.1.3 gốc và JB = Spirit thành công. Tất cả mọi thứ đều "nuột" hết, sau khi cài mobileinstallation3.1 e mới phát hiện ra Itunes chỉ sync tất cả mọi thứ trừ ~ apps xxx. Thế là e remove mobileins... và cài thử appsync3.1 nhưng cũng bị tình trạng tương tự ạ. Xin các bros ai biết chỉ giúp e với, Thanks!

Zenki

Super V.I.P
Em đang xài itouch gen2, e đã restore về FW 3.1.3 gốc và JB = Spirit thành công. Tất cả mọi thứ đều "nuột" hết, sau khi cài mobileinstallation3.1 e mới phát hiện ra Itunes chỉ sync tất cả mọi thứ trừ ~ apps xxx. Thế là e remove mobileins... và cài thử appsync3.1 nhưng cũng bị tình trạng tương tự ạ. Xin các bros ai biết chỉ giúp e với, Thanks!
Không Sync được vậy có báo lỗi gì không đồng chí? Mình Sync App thuốc lẫn App bản quyền đều vô tư mà!

hellmen

Dạ báo lỗi y như khi chúng ta chưa cái mobileins... hay appsync... vậy đó anh! :-(

longgiang81

Super V.I.P
Bạn kiểm tra xem account đã xác thực với PC chưa nhé, check tại mục Store / Authorize Computer...

Medkid

sau khi cài 1 trong 2 cái đó thì tắt máy đi rồi khởi động lại, power off -> on chứ đừng dùng sbsettings để reboot nhé. Làm thử xem có hết ko ? :D

hellmen

Chính xác là nó bị lỗi như thế này ạ, các bác xem dùm với!
CENTER]

P/s: Em đã thử Authorize Computer 1 lần nữa rồi + đã thử tắt Itouch và khởi động lại luôn => sync vẫn bị như thế. X_X :-/

vipboy_9x

Moderator
Chính xác là nó bị lỗi như thế này ạ, các bác xem dùm với!
CENTER]

P/s: Em đã thử Authorize Computer 1 lần nữa rồi + đã thử tắt Itouch và khởi động lại luôn => sync vẫn bị như thế. X_X :-/
\
bạn có thể xóa hết tất cả app trong apps của bạn rùi cài lại vào itune thử rùi syn lại nhá và đăng nhập 1 accout itune free nào vào và sét quyền cho itune giống như anh longgiang81 hướng dẫn ở trên nhé.

thanh31889

Sao bạn không dùng Installous mà cài game, app xxx cho nó lành! Qua cái bố già Itune làm gì cho mệt ^^!

mars_huce

Em xin hỏi 1 câu hơi lạc đề chút: Hiện em đang dùng 3Gs bản World FW 3.1.2 JB bằng blackrain. Máy chạy ổn định tuy nhiên chỉ bị lỗi khi reboot thì dính cáp+đĩa, phải JB lại. Bz em update lên FW gốc 3.1.3 rồi JB bằng Spirit để sửa lỗi reboot có được không? Sau khi update FW và JB xong thì có backup lại được App và contact ko? Em mới dùng nên chưa biết nhiều lắm mong các bác hướng dẫn. Thanks!!!

vipboy_9x

Moderator
Em xin hỏi 1 câu hơi lạc đề chút: Hiện em đang dùng 3Gs bản World FW 3.1.2 JB bằng blackrain. Máy chạy ổn định tuy nhiên chỉ bị lỗi khi reboot thì dính cáp+đĩa, phải JB lại. Bz em update lên FW gốc 3.1.3 rồi JB bằng Spirit để sửa lỗi reboot có được không? Sau khi update FW và JB xong thì có backup lại được App và contact ko? Em mới dùng nên chưa biết nhiều lắm mong các bác hướng dẫn. Thanks!!!
máy bạn là world thì có thể nâng lên 3.1.3 bình thường,và bạn có thể sử dụng Spirit để JB và fix được lỗi tắt máy (new botrom)
khi bạn muốn nâng cấp thì có thê backup giữ liệu của bạn trướt rùi hay tiến hành restore sẽ không mất giữ liệu của ban

hellmen

Tình hình là e đã thành công rồi ạ. E làm đủ cách nhưg k đc nên e JB = Spirit lại thì cuối cùng ok rồi. Nhưng sao e thấy có vẻ pin nó mau hết quá ạ, có cách nào can thiệp ko anh em?! Thanks