• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HELP [LỖI] UP ROM HTC SENSATION XL Lỗi.

damanhtrung

Chào mọi người !
Chằng là hôm qua buồn buồn thế nào đem máy HTC SENSATION XL ra ngồi vọc và kết quả là con máy của mình thành cục ghạch
Mình đã làm thành công các bước Unlock bootloader và Root máy , nhưng khi đến bước Up Rom mình quên không copy file của rom của nó vào trong sdCard, nên không thể up rom được. Khi khởi động lại máy thì chạy được lúc thì tắt ngỏm luôn , hiện tại mình vẫn vào được BoottLoader nhưng khi vào recovery thì không thể vào được sdCard click vào thì báo unmount Card , Hiện tại mình đã wipe , factory reset rồi , khi vào bootloader màn hình báo uncloked. Ai giúp mình với mình đã dùng các cách fast boot để cứu vãn tình hình nhưng vô vọng , nhờ anh em diễn đàn bày cách cứu con máy của mình với làm sao để S-Off , recovery từ laptop vào được không. Xin chân thành cảm ơn.

Taki7610

Unlock_GSM
Chào mọi người !
Chằng là hôm qua buồn buồn thế nào đem máy HTC SENSATION XL ra ngồi vọc và kết quả là con máy của mình thành cục ghạch
Mình đã làm thành công các bước Unlock bootloader và Root máy , nhưng khi đến bước Up Rom mình quên không copy file của rom của nó vào trong sdCard, nên không thể up rom được. Khi khởi động lại máy thì chạy được lúc thì tắt ngỏm luôn , hiện tại mình vẫn vào được BoottLoader nhưng khi vào recovery thì không thể vào được sdCard click vào thì báo unmount Card , Hiện tại mình đã wipe , factory reset rồi , khi vào bootloader màn hình báo uncloked. Ai giúp mình với mình đã dùng các cách fast boot để cứu vãn tình hình nhưng vô vọng , nhờ anh em diễn đàn bày cách cứu con máy của mình với làm sao để S-Off , recovery từ laptop vào được không. Xin chân thành cảm ơn.

Vẫn để chế độ unloked bootloader, nạp file recovery vào, vào recovery chuyển qua adb sideload rom ( rom cook ).zip, flash xong khởi động lại bootloader nạp tiếp fastboot flash boot boot.img ( rom cook ) xem sao bạn.

damanhtrung

Chào bạn , cho mình hỏi nạp file recovery vào bằng cách nào vậy , và vào recovery chuyển qua adb slideload rom(room cook).zip như nào bạn có thể hướng dẫn mình được không @.@, mình vào bootloader -> recovery thì nó vào clockwork Mod recovery v5.8.3.1
Đây là thông số máy của mình:
RUNNYMEDE PVT SHIP S-ON
INFOversion-main: 2.33.1113.1
Cám ơn nhiều!

Vẫn để chế độ unloked bootloader, nạp file recovery vào, vào recovery chuyển qua adb sideload rom ( rom cook ).zip, flash xong khởi động lại bootloader nạp tiếp fastboot flash boot boot.img ( rom cook ) xem sao bạn.

damanhtrung

Thảm rồi giờ không vào được bootloader. bấm volume " - " + power không vào được bootloader ,cắm sạc vào cũng không lên luôn, hix ai giúp mình với thảm rồi @.@

Chỉnh sửa cuối:

Taki7610

Unlock_GSM
Thảm rồi giờ không vào được bootloader. bấm volume " - " + power không vào được bootloader ,cắm sạc vào cũng không lên luôn, hix ai giúp mình với thảm rồi @.@

Có thể treo nên dẫn tới hết pin, đem pin kích rồi làm lại xem, ko lên nữa thì đem ra hàng đi bạn.

damanhtrung

Thắc mắc up rom htc sensation xl

Chào mọi người , mình mới đi sửa con htc sensation xl về do hôm bữa bị mất boot , giờ mình muốn up rom lên và có tìm hiểu và search trên google thì được chỉ là ban đầu

1. Chép file Rom (Có định dạng *.zip) vào Thẻ nhớ
2. Đưa máy về chế độ Recovery
- Tắt máy hoàn toàn ( Trước đó phải bỏ dấu tích ở trong Settings/Power/ Fast boot)
- Nhấn giữ Volume Down và nhấn nhả Power
- Chọn chế độ Recovery trong HBOOT
3. Chạy FullWipe - Download tại ĐÂY, chép vào thẻ nhớ và chạy nó trong chế độ Recovery (Install zip.......)
4. Sau khi FullWipe chạy xong thì lại chọn install zip from sdcard, nhấn Power
5.Chọn choose zip from sdcard, nhấn Power
6.Chọn file Rom (*.zip) mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ, nhấn Power
- Đợi nó chạy UP ROM xong thì khởi động lại máy là OK

Nhưng cho mình hỏi là khi up rom lên có phải đúng version của android, firmware hay gì không và nếu cần thì update như thế nào??
Hiện tại mình dùng htc sensation xl android verion 4.0.3 htc version 3.6 .Nếu được có thể cho mình xin một vài rom cook được không , mình cũng muốn tìm hiểu nếu hỏi gà thì mong anh em bỏ quá nhé , xin chân thành cảm tạ

Chào mọi người , mình mới đi sửa con htc sensation xl về do hôm bữa bị mất boot , giờ mình muốn up rom lên và có tìm hiểu và search trên google thì được chỉ là ban đầu

1. Chép file Rom (Có định dạng *.zip) vào Thẻ nhớ
2. Đưa máy về chế độ Recovery
- Tắt máy hoàn toàn ( Trước đó phải bỏ dấu tích ở trong Settings/Power/ Fast boot)
- Nhấn giữ Volume Down và nhấn nhả Power
- Chọn chế độ Recovery trong HBOOT
3. Chạy FullWipe - Download tại ĐÂY, chép vào thẻ nhớ và chạy nó trong chế độ Recovery (Install zip.......)
4. Sau khi FullWipe chạy xong thì lại chọn install zip from sdcard, nhấn Power
5.Chọn choose zip from sdcard, nhấn Power
6.Chọn file Rom (*.zip) mà bạn vừa chép vào thẻ nhớ, nhấn Power
- Đợi nó chạy UP ROM xong thì khởi động lại máy là OK

Nhưng cho mình hỏi là khi up rom lên có phải đúng version của android, firmware hay gì không và nếu cần thì update như thế nào??
Hiện tại mình dùng htc sensation xl android verion 4.0.3 htc version 3.6 .Nếu được có thể cho mình xin một vài rom cook được không , mình cũng muốn tìm hiểu nếu hỏi gà thì mong anh em bỏ quá nhé , xin chân thành cảm tạ
Bạn đưa các thông số ở màn hình HBOOT lên đây nhé.

Chào bạn ! Đây là thông số máy HBOOTmáy của mình:
RUNNYMEDE PVT SHIP S-ON
HOBOOT -1.28.0006
RADIO - 2831.16.00.27_M
EMMC- BOOT APR 24 2012 , 18:59:39
Bạn sang topic này thử S-OFF xem sao. Ngoài ra có thể cài Recovery để flash rom cook nhưng phải thêm công đoạn flash boot.img của bản rom cook đó thì mới boot được.

Taki7610

Unlock_GSM
[MENTION=717088]damanhtrung[/MENTION] : thông thường repair boot thì Cid đã số đã được super cid rồi, nên fastboot getvar all để thấy thông số rõ hơn.

damanhtrung

[MENTION=717088]damanhtrung[/MENTION] : thông thường repair boot thì Cid đã số đã được super cid rồi, nên fastboot getvar all để thấy thông số rõ hơn.
Chào bạn! đây là thông số của mình khi fastboot getvar all
C:\adb>fastboot getvar all

****RELOCKED****
RUNNYMEDE PVT SHIP S-ON
HOBOOT -1.28.0006
RADIO - 2831.16.00.27_M
EMMC- BOOT APR 24 2012 , 18:59:39

Như vầy thì mình có thể up room cook được chưa vậy bạn hay mình phải S-OFF mới được , mong bạn hướng dẫn dùm với, cám ơn nhiều.

Taki7610

Unlock_GSM
Máy đã có super cid, bạn có thể tìm các hướng dẫn cũ hay mới s-off trong 4rum , còn không thì unlocked boot ( ****RELOCKED**** ) và nạp rom cook cho máy.

damanhtrung

Máy đã có super cid, bạn có thể tìm các hướng dẫn cũ hay mới s-off trong 4rum , còn không thì unlocked boot ( ****RELOCKED**** ) và nạp rom cook cho máy.
Chạy recovery xong , nạp rom cook chạy xong mất boot luôn , nản vật vã, lại tốn xiền nữa rầu thảm quá , hix thôi lần này không nghịch máy nữa @.@. Cám ơn mọi người đã giúp đỡ nhiệt tình.

thuandiennang

Chạy recovery xong , nạp rom cook chạy xong mất boot luôn , nản vật vã, lại tốn xiền nữa rầu thảm quá , hix thôi lần này không nghịch máy nữa @.@. Cám ơn mọi người đã giúp đỡ nhiệt tình.

chạy rom cook sao mất boot đc ???
-máy bạn lỗi bộ nhớ trong, cách fix là: up về RUU gốc.
máy bạn cid 1111 nên up luôn rom gốc 4.03 châu á là ok.

tranthanhdatxyz

htc sensation xl bị rung màng hình . a e có cách khắc phục ko . s mình thấy con này đa số bị cái này . k hỉu tại sao lun. bị rung 2 quang viền màng hình . có khi bị có khi ko . sdt mình 01674000821