• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERALD WM6.1 ROM V24 - Build 19214.1.0.4

PhamQuang

Manager
ROM 4.17.61.24 CHO HTC HERALD

= CE OS 5.2.19214 Build 19214.1.0.4 =

Phiên bản V24, WM6.1 dành cho HTC Herald, dựa trên cơ sở:

CE OS 5.2.19214 Build 19214.1.04

Được port full XIP và SYS từ ROM WM6.1 AT&T của HTC Kaiser.

ROM có các thay đổi:
- Sử dụng giao diện Diamond
- Task Manager từ ROM Diamond
- Giao diện WMP, AudioManager, DialPad,... từ các sản phẩm phát triển từ Diamond của các đồng nghiệp trên WiKi.

ROM với OS mới cùng bộ giao diện gần gũi với HTC Diamond khá ổn định và nhanh.

=======================================================================

LINK TẢI ROM

Mã:
http://rapidshare.com/files/124191016/HERA_4.17.61.24_B19214.7z

[I]
Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

ROM để PP=12Mb default.

NhatToai

Super V.I.P
Chà chà!!!chờ mãi mới thấy bản mới của bác đó!Chúc mừng sản phẩm mới-Thanks!

NhatToai

Super V.I.P
ROM mượt mà,nhanh nhẹn mình đã up xong và đang test PM-Wifi_BL xem sao.
Giao diện hot lắm.OK!

NhatToai

Super V.I.P
Phiên bàn khác hẳn v23,các soft tích hợp trong ROM hữu ích,không còn hao pin như v23,chạy ứng dụng ổn lắm.
Vài hình ảnh sau khi test với các PM.Sorry bác Quang vì đã hạ PP=8 MB.

Microlab071966

Bản ROM này chạy rất mượt,ổn định,và Mình cũng đã hạ PP=8MB,Chỉ có 1 điểm chưa đc đặc trưng lắm;đó là cái Commanager này ko được hợp với đặc trưng của giao diện Diamond bởi màu trắng của nó,mặc dù nó là bản mới nhất.Vả lại với bản ROM này bác Quang đã tuyệt đối ko muốn bị ai sửa đổi bất kể thứ gì...:D.Ngoài ra mọi thứ đều tuyệt vời.Thanks bác Quang nhiều.

NhatToai

Super V.I.P
Đồng ý với nhận định của bạn,mọi cái đều good chỉ Commanager màu trắng hơi lạc lõng.Cũng có thể chủ ý bác Quang muốn pha trộn cho có Black/White vì bác đã giới thiệu là lấy chủ đạo hai màu này

Microlab071966

Một điểm nữa xuất hiện ở bản ROM này:Những soft được cài đặt trên thẻ nhớ ở các bản ROM trước nếu ko vào thẻ để xóa tất cả những Folder cũ đang tồn tại thì nó sẽ ko cho cài.Điều này chưa hề xuất hiện ở bản ROM nào.

NhatToai

Super V.I.P
Mình không để ý đến điều này vì mỗi lần up ROM luôn lấy thẻ ra(thực ra không cần nhưng như vậy thì thẻ tránh bị hư hỏng đáng tiếc),Up xong gắn thẻ vào và xóa rỗng thư mục ProgramFile để khỏi đụng K.

freemanvn

Smartdialing?

Cám ơn bác PQ về bản ROM mới! Xin hỏi trong bản ROM đã tích hợp Smartdialing chưa?

NhatToai

Super V.I.P
Cám ơn bác PQ về bản ROM mới! Xin hỏi trong bản ROM đã tích hợp Smartdialing chưa?

Bạn cứ test đi và cảm nhận lấy,không sao cả đâu!Làm ra bản ROM mới khó nhọc còn test thì...vui chứ!!!

Dungcoitp

Bác Quang ơi sao em down về mà giải nén nó toàn báo file lỗi nhỉ, bác up lại giúp cho anh em cái.

NguyenVKien

ROM này chạy hết xẩy bác Quang ạ. Bác có thể để PP=6MB hoặc chỉ cho em cách nào để chuyển xuống được không? Cám ơn bác trước

NhatToai

Super V.I.P

NguyenVKien

animecentervn

Rom mới này có các phần lỗi sau :
1. Đang ở chế độ phone, không thể nhấn phím Call để gọi ngay số last call, mà phải nhấn hide key để vô chế độ history mà gọi.
2. Tin nhắn không báo, mặc dù đã chỉnh đi chỉnh lại nhiều lần trong Sound and Notification.
3. Tin nhắn dạng conversation bị lỗi, xóa vài tin trong 1 cuộc conversation với người nào đó sẽ có nguy cơ bị mất tất cả các tin nhắn với người đó luôn.
Sau khi up Rom này được nữa ngày, mình đã trở về Rom V23 clean. Dù sao cũng thank bán PQ luôn luôn sáng tạo.