• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERALD WM6.1 ROM V25 - Build 20226.1.3.0

PhamQuang

Manager
ROM 4.17.61.25 CHO HTC Herald

= CE OS 5.2.20226 Build 20226.1.3.0 =

Phiên bản V25, WM6.1 dành cho HTC Herald, dựa trên cơ sở:

CE OS 5.2.20226 Build 20226.1.3.0

Được port full XIP và SYS từ ROM WM6.1 của Sony Xperia X1.

Có một số chỉnh sửa về giao diện Diamond so với V24.
Lấy chuẩn màu trắng và đen.

Trong ROM có sử dụng các ứng dụng giao diện Diamond của các đồng nghiệp trên WiKi.

===========================================================

LINK TẢI ROM

Mã:
http://rapidshare.com/files/126648297/HERA_4.17.61.25_B20226.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

NhatToai

Super V.I.P
Ở dòng XIP và Build mới này nghe nói chạy rất ổn,phải test thử xem,cám ơn bác Quang nhé!

S

sayno

Guest
Thanks, Bác Quang. Bác để pool size bao nhiêu đấy ạ. ROM chạy ổn định, nhưng hơi chậm nên em định đổi pool size nhưng không được.

Last edited by a moderator:

NguyenVKien

Anh Quang, tôi muốn bỏ thanh "soft key" phía dưới mà không được. Không biết có phải tại chương trình "Large Title Bar" không? Tôi dùng dicinobar cũng không được. Tôi đang xài Panda theme nên rất cần bỏ thanh soft key này đi. Đành trở lại V24 cho đến khi nào anh ra ROM mới! Cám ơn anh nhiều

freemanvn

Tôi rẩt thích dùng những bản ROM do bác PQ làm vì ổn định và tốc độ nhanh. Nhưng bản ROM 4.17.61.25 CHO HTC Herald mới nhất lại không có sẵn phần SmartDialing. Vậy tôi có thể Download Smartdialing ở đâu hoặc nếu có thể từ bản ROM sau đề nghị bác PQ có thể tích hợp luôn vào trong ROM nhé! Cám ơn bác PQ rất nhiều.

ratmitdac

Không hiểu sao khi dùng bản V25 của bác Quang, mỗi lần muốn gọi em cứ phải dùng phim cứng. Nút call không có hiệu quả trong việc gọi lại. Các bác có kinh nghiệm gì về chuyện này không?

Dungcoitp

Không hiểu sao khi cài bản V25 này của bác Quang em mở Window Media nó chỉ hát mỗi bài 1 ít là lại nhảy sang bài khác. Bác nào biết chỉ giúp em với. Thanks!

ratmitdac

@quangdlak: bạn thử tìm hiểu trong diễn đàn nhé, có nhiều người đã bị như thế rồi
1. Nên up bằng laptop với pin chạy ổn
2. Thử vào bootloader, nếu được, bạn là người may mắn, uprom lại
3. Nếu không vào được bootloader: mang ra cửa hàng, và
hy vọng

quangdlak

em vẫn vào đc bootloader nhưng khi up room nó toàn báo lỗi :error 300 ,em dùng máy c800

NhatToai

Super V.I.P
em vẫn vào đc bootloader nhưng khi up room nó toàn báo lỗi :error 300 ,em dùng máy c800

Còn vào Bootloader được à,vậy lúc ở bootloader nó hiển thị như thế nào,cụ thể là mấy vạch màu+những thông số hiện lên là gì,và bạn đang dùng ROM gì phiên bản bao nhiêu mà up báo lỗi đó?
Bạn nên nói rõ ràng chi tiết mới có thể hình dung ra để rồi còn giúp,chứ nói chung chung thì không ai giúp nổi đâu.

Huwi

Cám ơn anh Phạm Quang nhiều. Em rất thích những bản ROM của anh. Thích nhất là V23. Giờ em sẽ thử V25 ngay thui.

tranlongpc

em chạy bản này gần 1 năm rùi, thik, nó tiết kiệm điện, chạy ko bị treo, thank bác PhamQuang

duyhonda

máy anh cho em hỏi xí nhé!em dang up cai rom hinh anh nhu the nay ma chi khac cai la V04 thoi.vay cho em hoi tu V04 den V25 la nhu the nao vay?theo suy nghĩ của em V25 có phải là bản rom sửa lỗi lần thứ 25 ko?em sai ban V04 này lỗi nhiều lắm mau hết pin kinh khủng lun!cho em hỏi bản rom này chia bộ nhớ stroge main va ram như thế nào vậy?