• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HERMES 8525 Không up được RADIO!

phongtinh

Mình có cây 8525 chưa Unlock đã có thợ can thiệp roài! Hiện tại SPL-1.40.Olipro mình đã thử với cách unlock trên 4rum rồi nhưng vẫn không được!
Tình trạng máy up rom bình thường nhưng phần Radio khong được! Cứ báo lỗi khi up radio và lúc unlock đến phần radio là báo lỗi 262. Khi Unlock = cách chép vào thẻ nhớ thì load đến phần GSM là treo máy không tài nào qua được!
Rất mong được anh em cho ý kiến! Thank

Mình đã làm theo cách này!
Downgrade BootLoader SPL 1.06 xuống 1.04

* Tải công cụ Downgrade BootLoader SPL 1.06 xuống 1.04
* Kết nối Hermes với máy tính qua ActiveSync
* Chạy M3100v3cUnlock chờ đến khi Hermes hiển thị nền màu trắng trên màn hình thì đóng cửa sổ MS-DOS của M3100v3cUnlock
* Chạy ROMUpgradeUt để công cụ Flash lại file có tên HERMIMG_IPL1.01 _SPL1.04_ONLY.n bh vào thiết bị
* Sau khi kết thúc kiểm tra lại SPL qua BootLoader

Sử dụng HardSPL Version 7 (2.10.olipro) để thay đổi BootLoader an toàn
Đây là công cụ được tạo bởi MrVanx giúp bạn thay đổi BootLoader có giá trị IPL 1.04 và SPL 2.10.olipro một cách an toàn

* Sau khi giải nén chạy RUUWrapper, chú ý kết nối ActiveSync bình thường
* Làm theo hướng dẫn như hình dưới
* Trên thiết bị Hermes yêu cầu bấm "Yes" để đưa máy về chế độ BootLoader

HardSPL v7

Công cụ HTC Hermes SIM & CID Unlock - v3a (chỉ hỗ trợ SPL 1.04)
Phiên bản 3a này cho phép bạn unlock tự động các mục mà không cần phải thao tác nhiều gây nguy hiểm với những người ít kinh nghiệm. HTC Hermes SIM & CID Unlock chỉ chạy trên Windows 2000 và XP

* Chuyển Hermes về chế độ Bootloader để kết nối chỉ với giao thức USB
* Bạn phải chú ý Hermes phải bật và phải đảm bảo đang kết nối ActiveSync
* Kết nối ActiveSync với chế độ người dùng guest partnership
* Làm theo hướng dẫn trên màn hình của Hermes

Hoặc bạn có thể làm từng bước một theo hướng dẫn sau

Unlock từ Windows XP

* Sau khi giải nén copy file SSPL-HERM.exe trong thư mục SSPL vào máy và chạy sẽ chuyển sang chế độ Bootloader
* Disable activesync bằng cách mở ActiveSync trên máy tính -> connection settings -> bỏ tích dấu "allow USB connections"
* Cắm thiết bị với máy tính kết nối qua USB
* Chạy RUU_HERM_Unlock _v3a.exe trong thư mục RUU
* Làm theo chỉ dẫn để Update
* Khởi động lại máy
* Copy tệp tin HERM_Unlock_v3. exe từ thư mục UNLOCK vào máy và chạy
* Click phím bấm Unlock, lựa chọn SIM/CID unlock.
* Chờ đợi 10s để kết thúc

Sử dụng SD-Card để Unlock

* Giải nén RUU_HERM_Unlock _v3a.exe trong thư mục RUU
* Giả nén RUU_Inside.exe
* Format thẻ nhớ hoặc xóa toàn bộ dữ liệu trên thẻ nhớ microSD từ Windows Mobile file explorer
* Đôi tên HermesUnlocker_ v3a.nbh thành HERMIMG.nbh và copy vào microSD card.
* Cắm thẻ nhớ microSD card vào thiết bị
* Copy tệp tin SSPL-HERM.exe từ thư mục SSPL vào bộ nhớ chính của máy và chạy

Last edited by a moderator:
Máy của bạn có thông số SPL 1.40.Olipro là đã được UnlockCID rồi sao bạn lại phải Unlock nữa làm gì, bạn úp radio bình thường thôi mà...

phongtinh

Nhưng mình up radio thì không được bạn à! Không tài nào up dc! có cách nào fix lỗi đó khong?

PhamHien

up Radio cũng như OS vậy. Có lẽ bạn nên thử đưa IPL và SPL trùng khớp nhau và thử lại xem!
CHẳng hạn như máy mình, có trường hợp không thể up cho đến khi nâng 2 mã này giống nhau:
- IPL: 3.07.xxxx
- SPL: 3.07.xxxx

phongtinh

MOde có thể hướng dẫn em cách đưa 2 cái đso về trùng với nhau không?

thanhcong27

lí do mà bạn phải up radio la gì. máy của bạn NO GSM, hay bạn thich một bản radio tốt hơn. nếu máy đã là supper CID bằng cách kiểm tra qua MTTY 1.42,và đã hard SPL rồi. thì bạn up 1 bản radio riêng biệt lại lần nữa xem, nếu không đựoc, nên up lại rom gốc của máy va tiến hành unlock SIM CID lại và hard SPL lại. nếu up rom gốc mà báo lỗi 262( lỗi kết nối - không thể nạp flash ) khi chạy dến radio. thì nên mang đi sửa, có 1 cách reset radio cho máy bằng MTTY nhưng nếu không cận thận thì phải mở máy , nên nếu bạn không nắm rõ thì nên mang đi sửa, chúc vui

cohisu

tớ đã từng trải qua kinh nghiệm này rồi, tuy đã dùng nó cách đây 2 năm mà vẫn nhớ, trong phần giải cứu cục gạch hermes trong 4rom này, bác cố gắng nhìn cái phần mèm HSPL, b copy cái đấy vào máy, chạy nó sẽ tự reset và b up thoải mái cái nào cũng đc :) ko làm đc thì pm mình giúp