• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hiển thị đồng hồ ở màn hình chờ với PM NiceClock V1.2_S60V2

TruBic

Well-Known Member
Hiện tại Trubic đã việt hóa nó xong, nhưng do có 1 và lỗi xảy ra nên trubic sẽ fix lại và sớm up bản việt hóa cho các bạn dùng.
Ứng dụng này dùng để hiển thị đồng hồ số hay đồng hồ kim, khi điện thoại của bạn đang ờ chế độ chờ (Màn hình riêng)
Lưu ý: Bản này chỉ dành cho các máy S60V2(hiện Trubic test trên N70 thấy tốt) thôi còn V1 có thể sẽ không dùng được.
Với các mục chính:
* Timeout: Đây là khoảng thời gian mà bạn đặt cho Ứng dụng bắt đầu làm việc.
* Timeout in… : nếu bạn chỉnh là:
+ Seconds thì thời gian để ứng dụng bắt đầu hoạt động được tính bằng giây (Nhỏ nhất là 20 giây, tối đa là 60 giây).
+Minutes thì thời gian để ứng dụng bắt đầu hoạt động được tính bằng phút (Nhỏ nhất là 1 Phút, tối đa là 60 phút).
* Day on/off : chọn “ON” để hiển thị ngày tháng năm hay chọn “OFF” để không hiển thị.
* Time on/off: Chọn “ON” để cho phép ứng dụng hiển thị đồng hồ số hay “OFF” cho ngược lại.
* Alarm clock: Chọn “ON” nếu bạn muốn mở báo thức và “OFF” nếu không muốn mở báo thức.
* Volume: Mức âm lượng
* Voice: Nếu bạn chọn “ON” thì cứ sau 1 phút Ứng dụng sẽ đọc giờ giấc tương ứng với đồng hồ đang hiển thị
* Agenda: Bấm phím “OK” để bạn thiết lập báo thức.
* Styles: bấm phím “OK” để chọn kiểu hiển thị đồng hồ.
* Saver text: Bạn bấm phím “OK” để vào viết 1 dòng văn bản nếu bạn muốn dòng văn bản hiển thị ở màn hình chờ song song với đồng hồ.
* About: thông tin của ứng dụng.
Cuối cùng là phần mềm chạy ẩn nào cũng phải tốn Pin nên các bạn không nên đặt câu hỏi là dùng phần mềm này có tốn Pin không nhé.
Do ứng dụng đã được xử lý bằng “Thuốc đặc trị” nên mình không thể up trực tiếp tập tin lên đây nên các bạn dowlaod tập tin *rar về sau đó vào txt lấy link dow ứng dụng nhé.
Chúc tất cả vui vẻ khi đến với PDAviet!

Chỉnh sửa cuối:
Còn đây là bộ Style cho Nicelock V1.2 down về để sẵn trong thẻ nhớ. Khi nào có bản Việt hóa của TruBic mình sẽ hướng dẫn cách thay đổi Style cho đủ bộ. Phần mềm này có từ lâu nhưng trên các diễn đàn chưa thấy ai biết sử dụng bộ Style này cả.:D

n2ln2l

Còn đây là bộ Style cho Nicelock V1.2 down về để sẵn trong thẻ nhớ. Khi nào có bản Việt hóa của TruBic mình sẽ hướng dẫn cách thay đổi Style cho đủ bộ. Phần mềm này có từ lâu nhưng trên các diễn đàn chưa thấy ai biết sử dụng bộ Style này cả.:D

Mình dùng N72. Cài vào thì dùng được nhưng khi thay Style thì treo máy. Bạn nào biết xin chỉ giúp. Cám ơn
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Mình dùng N72. Cài vào thì dùng được nhưng khi thay Style thì treo máy. Bạn nào biết xin chỉ giúp. Cám ơn
Posted via Mobile Device
Lỗi này có thể là do máy bạn cài nhiều ứng dụng, hoặc có ứng dụng nào đó của bạn cũng đang chạy ẩn làm cho Ram máy bạn yếu đi, bạn thử thoát hết ứng dụng đang chạy rồi thử lại Pm này xem sao nhé. Chứ N72 cũng gần như N7, là những model mạnh của dòng v2 chỉ là N72 ko có 3G thôi.

Posted via Mobile Device

Giải nén sau đó copy tất cả 6 thư mục vào đường dẫn E:\Sytem\Apps\NiceClock\Res
Cuối cùng là khởi động lại máy. :D

kakalot29307

Giải nén sau đó copy tất cả 6 thư mục vào đường dẫn E:\Sytem\Apps\NiceClock\Res
Cuối cùng là khởi động lại máy. :D

phải như bạn này hướng dẫn không trubic.Đang đợi trubic hướng dẫn nên mình down style về để trong thẻ chứ chưa bỏ vào đâu

TruBic

Well-Known Member
phải như bạn này hướng dẫn không trubic.Đang đợi trubic hướng dẫn nên mình down style về để trong thẻ chứ chưa bỏ vào đâu
sao lại không tin tưởng bạn thế.
bạn vothien nói đúng đấy.
Các bạn quan tâm đến PM này xin mời qua đây lấy bản eng_việt của mình việt hóa nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=72779
cảm ơn tất cả, cảm ơn vothien12345 vì đã chia sẻ bộ Styles cho mình.
chúc tất cả vui khi đến với PDAViet!