• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hima cảm ứng bị loạn?

win_black98

X-( các bác giúp em với. con máy của em tự nhiên bị loạn cảm ứng chọc chỗ này nhảy sang chỗ kia. em up lên wm6 rồi dùng 1 thời gian thì nó bị như thế. có phải là tại phần mềm ko hay la do hỏng cảm ứng hả các bác.

rockone1909

hỏng cảm hứng là cái chắc, thay miếng khác là hết ngay, bệnh này khá phổ biến cho các ppc cũ

donghungx

Cũng không chắc hỏng đâu. Tớ cũng bị một vài lần chọc chỗ nọ nhảy ra chỗ kia, nguyên nhân là tớ dùng SMS- chat ở màn hình dọc (để chạy ẩn) một lúc sau lướt web nên chuyển sang màn hình ngang. Đến lúc soft-reset thì cảm ứng loạn nguyên nhân vì đang xem ở chế độ màn hình dọc nhưng máy lại tưởng là ngang.

Bạn thử nhấn vào 4 góc màn hình xem, nếu nút start đc bật lên ở góc nào thì máy đang hiểu màn hình quay ở góc đó đấy.

Khắc phục không đễ đâu mò mẫm để nhấn đc vào nút năng chỉnh màn hình trong system mất cả tiếng đây, tốt nhất là hard reset là sẽ hết

tuanntss

Chắc bác căn sai màn hình đấy. để căn lại: vào settings, screen, Align screen. rồi chọt theo 5 điểm thật chính xác là okie

Taki7610

Unlock_GSM
X-( các bác giúp em với. con máy của em tự nhiên bị loạn cảm ứng chọc chỗ này nhảy sang chỗ kia. em up lên wm6 rồi dùng 1 thời gian thì nó bị như thế. có phải là tại phần mềm ko hay la do hỏng cảm ứng hả các bác.

Mình thì nghĩ "miếng cảm ứng có vấn đề rồi" nếu mua hoặc xài lâu nên thay miếng cảm ứng -rẻ không mắc đâu-"

win_black98

Cảm ơn các bác đã chỉ giáo. em sẽ kiểm tra lại theo lời khuyên của các bác. Nhưng chắc là em se phải thay miếng cảm ứng mới vi con máy của em dùng cũng đã lâu rồi. hy vọng là nó bị mắc 1 trong các lỗi các bác nêu trên chứ hỏng phần khác thì nó phải xa em rồi.Thanks!

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Dòng này nổi tiếng là hay bị lệch cảm ứng có chú dùng được lâu có chú thay rồi thì vẫn bị vì đã từng dùng qua........