• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Himalaya WM6.5_KitChen_WWE,By Sun Dream

xuandung11a2

Well-Known Member
Hình như các bác trên này không mặn mà lắm với dòng cổ này thì phải,trên 4rum xda có ra bản mới ,mình cũng đang download mà link ROM gì 2 part tổng cộng hơn 100Mb file nén.
thông tin về bản ROM và download tại đây

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=519129

Đây không phải rom bác à,đây là kitchen rom wm6.5. Đại khái là sau khi chạy CreatRom.bat hay BuildOS.exe thì sẽ ra rom mới.

hainetwork

Đây không phải rom bác à,đây là kitchen rom wm6.5. Đại khái là sau khi chạy CreatRom.bat hay BuildOS.exe thì sẽ ra rom mới.

Trong đó có ROM đã build sẵn rồi đó bác,nói chung bản này dùng được chỉ khó chịu với media khi play là giật giật hoặc treo cứng khi gặp file dung lượng lớn.

noenmo

Đúng rồi.
Bản này cập nhật mới nhất ngày hôm qua

Sun Dream tuyệt vời.
bản này chạy ổn định.
Media player thì từ phiên bản aku 5.0 đã bị giật và lỗi rồi
xem Coreplayer hoặc smartmovie là okie.
Tuy nhiên tôi thấy có một vấn đề như thế này.
Sun dream viết cho Hima thì thường có RAMdisk
mà thực sự là không cần. Nếu dùng Ramdisk cho main storage thì tốt hơn ratas nhiều
nhưng nói chung là bản này dùng được
ổn định nhất từ trước tới nay cho Hima (Đặc biệt là con O2 XDA II của tôi) he he

Các link kèm theo thì thật sự chẳng hiểu gì cả
chỉ cần biết có sẵn bản ROM rồi

noenmo

Một điều nữa là bản này chạy nhanh. Touch cực nhạy. Giao diện mượt mà không nặng

abu8310

Các bác nào cài rồi up dùm bản Rom lên mediafire đi, chỉ bản để chạy thôi, chân thành cảm ơn.
P/s: ai dùng rồi cho hỏi, bản này có bị nhận SMS trể không, có gì hay hơn bản xxx89 không?
Thanks!

knmh2005

bác nào up ròi có thể up lên link khac dược ko?chu down part2 ben xda ko dược.cam on nhiều