• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hình ảnh]Đánh giá Camera Nokia N9

BatKid

Super V.I.P

Nokia trang bị cho N9 MeeGo một máy chụp hình 8 Mpx, ống kính của hãng Carl Zeiss. Camera có khẩu độ mở lớn tối đa f/2.2 và ống kính siêu rộng 28mm cho kích thước hình tỉ lệ 12:9. Máy có khả năng quay video 720p với âm thanh stereo. Được biết camera này Nokia cũng trang bị cho Nokia Lumia Windows 800 vừa được giới thiệu trong buổi Nokia World vừa qua.

Hình ảnh chụp từ N9 MeeGo:

Chụp trong nhà, ánh sáng bình thường, không bật flash.

Chụp trong nhà, ánh sáng bình thường, không bật flash.

Chụp ngòai trời, ánh sáng yếu, không bật flash.

Chụp ngòai trời buổi tối, không bật flash.

Chụp ở chế độ tự động, ngòai trời buổi sáng.

Chụp Close-up buổi sáng ngòai trời.

Chụp Marco ban ngày.

Chụp tự động ban ngày.

Nguồn: pocketnow

funnyclock

Đẹp, chờ so với 800, nếu cam ngang nhau thì N9 lại càng kém hấp dẫn so với 800!

hoaikent_gl

Quá đẹp , N9 hay Nokia lumia 800 kiểu dáng đều rất đẹp . riêng cá nhân tôi cho đẹp hơn Iphone , và nếu cho cơ hội chọn tôi chọn Nokia chwus ko chọn Iphone .

kaikool

mình cũng rất thích N9, nói N9 + Ip4 là những điện thoại có thiết kế đẹp nhất từ trước đến nay quả không sai!

kutamitsu

Mình luôn là fan của nokia, Quyết tâm đợt này chờ lumia 800 để góp 1 phiếu nhỏ nhoi ủng hộ Nokia. Symbian thì trải qua nhiều rồi, android thì có 2 máy của chị gái và bạn là evo và samsung gio để trải nghiệm rồi. Giờ vừa may Nokia ra Lumia 800 chạy W7.5, cấu hình hợp lí, hệ điều hành tốt. Một lí do nữa để chọn W7.5 vì hãng SPB có hỗ trợ, mà mình rất ghiền spb nên ko còn gì để lăn tăn nữa. Chờ em nó ra là sút thôi. Hi vọng là giá chỉ ngang ngửa N9

duc143

Nghe nói nhiều người khá phàn nàn camera của N8 thì phải? Tiếc chưa trải nhiệm cả 2 em này :D

toan1101

hình như pdaviet nhà mình nói ko với meego hay sao nhỉ ? ko thấy topic dành cho N9 - N900

nhockfc

meego ít ng dùng, vả lại hình như có mỗi 2 máy nokia chạy meego. ít ứng dụng đc viết trên nền tảng ý nên nó hơi đơn độc
điểm mạnh của N9 là kiểu dáng và camera (kết vãi 8-}).
Lumia 800 thừa hưởng 2 cái ý nên nếu :)() có $$$ thì e cũng tậu Lumia 800 @@

deptraiviai1989

Chú dế này ai đã cầm rồi thì chắc tầm 7 người đều ưng ý nó trong 10 ng sử dụng. mọi ng lập toplic thêm về nó cho ae bình luận nhé