• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hinh` như máy em bị xung đột phần mềm.........S.O.Sfor me

nguyends

các anh ơi!!!!!!!!
Hum nọ thằng bạn em đang nhắn tin thì có người gọi đến.Em nhấc máy và nói được mấy câu thì tự dưng nguồn sụp xuống và báo lỗi" app... "cái j đó em ko nhớ rõ lắm.rùi tắt máy lun.Em đang dùng N6600.Mong các bác bắt bệnh jups em.thankssssssss:((

Hungpdahl

Well-Known Member
Cũng có khả năng do phần mềm gây ra.Bạn dùng lện này để đưa máy về mặch định ban đầu.Bấm 4 ngón nhé *+3+nút gọi+bật nguồn.

thangmymobi

Máy bạn chắc do lỗi phần mềm thôi,bạn thử Format theo cách của anh Hungpdahl thử xem sao,còn nếu không hết nữa thì chịu khó mang ra cửa hàng nhờ chạy lại phần mềm thôi.

Thanhha_2602

các anh ơi!!!!!!!!
Hum nọ thằng bạn em đang nhắn tin thì có người gọi đến.Em nhấc máy và nói được mấy câu thì tự dưng nguồn sụp xuống và báo lỗi" app... "cái j đó em ko nhớ rõ lắm.rùi tắt máy lun.Em đang dùng N6600.Mong các bác bắt bệnh jups em.thankssssssss:((
Đầu tiên bạn kiểm tra xem pin còn đầy không.Nếu pin còn đầy thì bạn làm như bác Hungpdahl hướng dẫn nhé.Lưu ý là khi format thì bạn phải nạp đầy pin vào nhé.:))

nguyends

các anh ơi dùng 4 ngón đó có anh? hưởng j` đến các phần em đã cài vào máy ko ah.

nguyends

ah` còn nữa các anh trả lời jup em lun nhé.ko hiu? sao khi truyền bluetooth từ máy của em(N6600)thì chỉ truyền dc cai file từ 1500kb trở xuống con` các file lớn hơn thì ko truyền dc.Mong các Mem giải đáp giúp em

tinh_la_gi

Administrator
Do bộ nhớ trên máy bạn còn ít bộ nhớ wua nên không thể gửi file quá lớn được ! Xóa bớt app và file là xong

Còn có cách là chuyển SMS sang thẻ nhớ nhưng lâu dùng os quá nên TLG không còn nhớ thao tác thế nào !

Tuan1412

các anh ơi dùng 4 ngón đó có anh? hưởng j` đến các phần em đã cài vào máy ko ah.
bạn yên tâm nhé làm bằng cách đó o ảnh hưởng gì đâu mà còn làm máy bạn chạy nhanh hơn ấy chứ vì nó sẽ giải phóng hết bộ nhớ,mạnh dạn mà làm bạn nhé,trước mình ấn đau hết cả tay mãi mới dc đấy bạn tắt máy đi sau đó ấn giữ chặt 4 nút đó đến khi màn hình hiện lên dòng chữ fomatting để nó chạ hết là dc

nguyends

vang cam on các bác.Em sẽ thử.

các bác cho em hỏi chút nũa nhe'.Máy em cứ dùng hết nửa cột pin đc 1 lúc thì bị sụt còn có mỗi 1 vạch bé tí.trc' khi sụt máy còn kêu lên 1 tiêng "tút" rùi mới sụt nguồn

Last edited by a moderator:

tinh_la_gi

Administrator
Có thể pin bị chay nên tình trạng dùng 1 nửa pin là die !
Xem lại thời gian nạp và dùng nhé !

hungmazi2

hix hix nhân tiện bác tình là gì cho em hỏi máy em như vậy có phải là bị víu ko nha nhay là bi lỗi cái gì. em dung con sharp v90sh cứ gửi bluetooth hoặc nhận xong là tự tắt nguồn ko rõ nguyên nhân. chỉ bi khi gửi hoặc nhận bluetooth thui nha.

nguyenphuocho

ah` còn nữa các anh trả lời jup em lun nhé.ko hiu? sao khi truyền bluetooth từ máy của em(N6600)thì chỉ truyền dc cai file từ 1500kb trở xuống con` các file lớn hơn thì ko truyền dc.Mong các Mem giải đáp giúp em

- Do N6600 có bộ nhớ đệm (ổ C:) ít. Bạn hãy cài MsvDriveE.sis vô, sau đó kích hoạt chương trình lên, bộ nhớ đệm sẽ tự động chuyển sang thẻ nhớ. Lúc nàybạn gửi tin nhắn vô tư (Tuỳ thuộc vào phần phần còn trróng của thẻ nhớ).

* Ghi chú : Sau khi cài soft trên vô rồi thì tin nhắn trên máy lúc trước sẽ được ẩn đi,bạn nên sao lưu tin nhắn trước khi cài soft nhé