• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỗ trợ làm Logo Mạng, Lockscreen và màu nền cho "Slide to Unlock"

page

Tình hình là thời gian vừa rồi rất bạn lên ko hay vào PDA nên các bạn thông cảm.Từ hôm nay mình sẽ quay lại để phục vụ các bạn
Tình hình là tớ vào diễn đàn cũng đã lâu nhưng chưa có gì đóng góp hôm nay mở topic này muốn đóng góp ít hình ảnh đẹp cho e iphone yêu quý của chúng ta. Đầu tiên mình sẽ nhận Design Lockscreen cho các bạn, đối với ai biết Photoshop thì là đơn giản nhưng đối với bạn nào chưa biết thì nó cũng hơi khó :)) Đây là ảnh Lockscreen của mình

Nếu đưa ảnh của mình và bạn gái lên rồi viết vài câu thơ băng thư pháp nhìn cũng đẹp đấy chứ nhỉ. Bạn nào muốn có bức ảnh design như ý thì gửi ảnh cần design và câu thơ hoặc câu danh ngôn các bạn thích cho mình,mình sẽ làm hộ

Còn logo thì ko cần phải nói nhiều nữa nhỉ,ở diễn đàn cũng có nhiều người nhân làm rồi nhưng mình thấy hầu như ko đáp ứng hết nhu cầu đc lên mình muốn giúp thêm một tay cho các bạn hãy gửi logo mà các bạn muốn cho mình,mình sẽ cố găng làm theo đùng yêu cầu của cac bạn

Nếu các bạn đã có logo mang trên cydia rùi thì theo đường dẫn System -> Library -> Carrier Bundle rùi tìm số 45201 xóa bỏ hinh có tên Default_CARRIER_MOBIFONE.png và thư mục tên FSO_CARRIER_MOBIFONE.png sau đó đổi tên logo mà mình làm cho giống như 2 thư mục trên và chép đè vào

2.sau đó bạn bạn chép cái hình mình vừa làm cho bạn rồi thay tên logo đó bằng 2 cái tên trên nhé.Bạn nhớ là copy cái ảnh thứ 1 đặt tên là : Default_CARRIER_MOBIFONE.png cái ảnh thư 2 đặt tên là VN_MOBIFONE.png sau đó bạn resping lại cái là ok.
*Chú ý:Nếu là IP 4 các bạn chỉ việc đổi tên logo thành đúng tên nhà mạng rồi chép đè vào đường dẫn System/Library/Carrier Bundles sau đó khởi động lại IP là ok

Tặng luôn các bạn LOGO của 3 nhà mạng,làm bằng font thư pháp

1 VIETTEL http://www.mediafire.com/?dg9kphbhws6hlaf
2 MOBIFONE http://www.mediafire.com/?9n3a9b1i7h9su4m
3 VINAPHONE http://www.mediafire.com/?y9v4xz7mrqex98r

Còn đây là nền chạy mầu cho chữ slide to unlock

IP4 thì các bạn dùng cái này nhé

Và ảnh có chữ có nền mầu đang chạy nhé

Các bạn down về đổi tên thành bottombarlocktextmask.png chép đè theo đường dẫn System\library\privateFrameworks\TelephonyUI.framework nhé mà để mình viết tên cho luôn cũng đc. Nếu bạn nào muốn đổi tên Slide to unlock và Slide to answer hoặc những chữ gì bạn cần đổi thì mình sẽ làm hộ rồi gửi file cho các bạn,các bạn chỉ việc chép vào là ok. À nếu bạn nào đã update logocarrier hoặc dùng FW 4.X mà ko đổi đc logo theo cách trên thì xem bài hướng dẫn này nhé

http://www.pdaviet.net/showthread.php?101107-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-%C4%91%E1%BB%95i-logo-m%C3%A0u-b%E1%BA%B1ng-MIM-cho-FW4.X-v%C3%A0-FW-3.X
Lưu ý với các bạn là yêu cầu logo hay cái gì đó thì phải nói rõ là IP loại gì và FW đang dùng nữa nhé

Chỉnh sửa cuối:

duyphuong123

Tại sao bạn không có một bài hướng dẫn chi tiết để mọi người cùng học hỏi nhi?

page

Cái này mình dùng photoshop làm mình đã nói ở trên rồi nếu bạn nào biết dùng photoshop thì có thể nói là dễ,mình chỉ làm giúp những ai ko biết về photoshop thôi

danhvogiacmo

mở hàng đầu tiên làm cho mình cái logo mạng viettel chữ Mr Doan sao cho nó giống cái logo của bọn at&t nhé thank

page

Chỉnh sửa cuối:

danhvogiacmo

thank nhé, mình thích mấy cái logo vodaphone và at&t đang để mấy cái này
nếu làm được tên thành hình giống vậy thì hay

page

thank nhé, mình thích mấy cái logo vodaphone và at&t đang để mấy cái này
nếu làm được tên thành hình giống vậy thì hay

Úi trơi tưởng gì bạn xem cái này có dc ko nhé,ưu tiên bạn là người mỏ hàng lên phục vụ hơi nhiệt tình đấy,nếu vãn chưa dc ý mình làm cho cái khác

Chỉnh sửa cuối:

tokiet

bạn làm dùm mình logo giống như logo trong hình mình đính kèm nhe

Nghĩa là làm lại hình để làm logo iphone.

page

cài lên ko đc đẹp lắm vì cái hình logo tròn nó to quá còn chữ mr doan hơi nhỏ

Ok đã làm lại cho ban

bro làm dfum em chữ " Đức Điên " màu đỏ nhen
cám ơn bro nhiều

ban đổi caái chữ mầu đỏ thành Default_CARRIER_tên logo mang.png còn cái màu xanh đổi thành FSO_CARRIER_ten logo mang.png như thế bạn sẽ có một cái logo đổi màu,đó là lý do mình luôn luôn làm cho mọi người 2 cái logo :-?

Nghĩa là làm lại hình để làm logo iphone.

Như thế này dc ko bạn.hay bạn muốn làm cho nó trong suốt thì mình sẽ làm lại nhé

uuh, thank nhé, tiện thể nếu có link dow photoshop và key cho mình xin

Cái này bạn ra cửa hàng bán đĩa software hỏi mua 1 cái trong đó có cả key luôn đó

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Nếu được thì đồng chí page chăm lo Topic này giúp đỡ anh em nhé ;;)

buikhan

bạn có thể bỏ ảnh nền của logo giúp mình dược không vì có nền phía sao trong nó vuông vuông xấu lám

tokiet

bạn có thể bỏ ảnh nền của logo giúp mình dược không vì có nền phía sao trong nó vuông vuông xấu lám
bạn làm giúp, logo giống ý bạn này nhe, logo không có hình nền màu xanh, nhìn đẹp hơn, cám ơn bạn nhìu.

tuanbeck132

Cho mình xin logo 0989393835 nha? Bạn cho mình xin 2 loại màu là màu đỏ và đen. (bạn làm chữ to to 1 chút nhé? Nhiều logo bé quá cho vào nhìn o fe^ )
Thanks bạn !

page

Cho mình xin logo 0989393835 nha? Bạn cho mình xin 2 loại màu là màu đỏ và đen. (bạn làm chữ to to 1 chút nhé? Nhiều logo bé quá cho vào nhìn o fe^ )
Thanks bạn !
Chữ mầu đen thì làm sao mà nhìn thấy đc nhưng mình vẫn làm cho bạn cả 3 mầu luôn cho bạn dễ chọn nhé,nếu chưa dc ý mình sẽ làm cho cái khác