• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOANGDAT_vt_BLACK VER IV CLEAN BUILD 19212

BatKid

Super V.I.P
Mình thì khi test Rom cũng vì 1 lý do duy nhất là vì anh em BA,muốn sớm có 1 bản ROM hoàn thiện nhất và cũng là bản ROM tốt cho chính bản thân mình dùng nên mình tích cực góp ý để hoàn thiện ở bản Rom sau chứ cũng không có ý muốn mọi người biết đến mình hay là 1 mục đích gì riêng cả. Tới đây mình cũng sẽ tiến hành tập tành cook ROM để có thể góp phần sôi nổi thêm cho anh em đang xài BA, mong nhận được sự ủng hộ và giúp đỡ nhiệt tình của các bạn. Thank pác Hoangdat và DVHA cũng như Sonblack, man Phamquang cũng như các mod và vip mems khác về bản ROM này! It's so cool!

Đồng chí test khiếp wá nên bi giờ kon BA nằm ở lun chỗ em lun ;;);;);;)

@@Pác Đạt lại post lộn link goài!Mình đã edit lại rồi nha!Các bạn download bản clean theo link dưới

BUILD 19212 PORT TRỰCT TIẾP TỪ SHIP ROM CỦA KAISER MỚI RA LÒ.

ROM CLEAN KHÔNG QUẢNG CÁO NHIỀU, CÁC BẠN CÙNG TEST NHA
LINK TẢI SẼ ĐƯỢC UP TRONG THỜI GIAN SỚM NHẤT!!!!

Chỉ có một vài soft hỗ trợ các chức năng cơ bản và khắc phục lỗi.

Cảm ơn sự giúp đỡ của Man PhamQuang, Mod SonBlack, TMod PhamNhatThanh Chân thành cảm ơn VIP vanlydochanh về cái caculator Black

lINK TẢI rom: Pass VÀ USER ĐĂNG NHẬP LÀ: PDAVIET
[hide]dOWN 7Z VỀ ĐỂ GIẢI NÉN:
+http://kc9.info/pdaviet/hoangdat/7z457.exe
+http://kc9.info/pdaviet/hoangdat/Blackver4Upgrade.rar[/hide]

a3t

Lộn chỗ nào bác loney nhỉ, link bác chỉ mới là bản clean thật ạ,còn link bác Đạt up là không phải???

NBLam

Hic, hôm nay cài thêm cái CMSettings (để điều chỉnh CommManager) cũng ko chạy đc rùi :(( Chắc lại sung đột với phần mềm này. Mấy bản của Hà thì ko bị như vậy.

Chỉnh sửa cuối:
To a3t: Của bác Đạt là BLACKVER4Upgrade.7z (là bản đầu tiên), còn của mình là Blackver4Upgrade.rar (bản clean).

To NBLam: Anh up CMSettings lên để em cùng test xem có bị ko đã rồi đưa ra đánh giá chung nha!

anhai

Giờ ko biết bản nào là bản Clean luôn, down tiếp bản lonelyshadow0212 đưa link về úp luôn :D

vnanhvn

Hic, hôm nay cài thêm cái CMSettings (để điều chỉnh CommManager) cũng ko chạy đc rùi :(( Chắc lại sung đột với phần mềm này. Mấy bản của Hà thì ko bị như vậy.

Bác cài cái bản cũ ( thời xưa ấy ) của CommManager, sau đó cài cái mới vào là ôk liền bác ạ ^^! Chúc vui nha.

a3t

Nếu bạn không thích thì đừng dùng cái đó, còn cao cấp hơn nữa thì bạn hãy tự cook 1 bản rồi share cho anh em đi , kitchen thì Man PhamQuang đã đưa link rồi đó, bạn không biết cái cảm giác mà mình thì hì hục làm Rom, cực nhất là cái khoản chỉnh sửa giao diện sao cho nó đẹp (theo ý của mình) rồi mất cả nửa ngày trời ngồi test build mới, rồi hì hục cả tiếng đồng hồ (có khi hơn) ngồi up lên host rồi post lên forum, trình bày sao cho đẹp, hướng dẫn mọi người down về xài, thỉnh thoảng lại có người hỏi "cái này down làm sao vậy bạn ?" hay là cộc lốc kiểu như "down về rồi nhưng không biết up, bro nào chỉ với ? " hoặc là "tại sao lại thêm cái này vào, tại sao lại bỏ cái kia đi ? v.v ... và v.v.... (nhưng bạn ơi, lí do người build rom cho cái này hay thêm cái khác vào mục tiêu cũng là vì sự thuận tiện khi dùng Rom mà thôi,đâu phải cha nào đó vô duyên ngồi rảnh không biết làm gì nên nghĩ ra ba cái trò quái đản ấy đâu ? tất cả đều có lí do của nó đấy :) )

Thiết nghĩ nếu bạn không thích thì cũng đâu có ai ép bạn dùng đâu ? Và nếu bạn dùng thì vui lòng cho 1 vài câu để động viên tinh thần của người đã làm ra bản Rom này cho bạn xài chứ ! :|

Ặc ặc, xin lỗi bác Medkid nhé. Em nghĩ bác không nhất thiết phải có thái độ căng thẳng như thế với em. Bác đọc lại bài viết của em thì biết, em không hề hỏi câu vớ vẩn, mà bài vừa rồi em nói với bác Hoangdat là có lý do của em. Lần trước em đã xin bác ấy một bản clean. Và bởi vì có người thấy cái này cần thiết, nhưng người khác lại chê nó, mà thích cái khác, thế nên em nghĩ có một bản clean để ai thích cài thêm gì thì tự thêm. Chỉ đơn giản thế thôi, và bác cũng có thấy là em có cảm ơn bác ấy đàng hoàng.
Bài viết của em hoàn toàn bình thường, em thấy không vấn đề gì xúc phạm đến bác Hoangdat cả. Mà cho dù bài của em có vấn đề chăng nữa thì với tư cách là Mod, bac cũng nên có thái độ hòa nhã chứ có nhất thiết phải có thái độ thù địch như thế hay không.
Em cũng hỏi thật bác, đã bao giờ bác đi xin xỏ người khác hay chưa, hay những gì bác cần bác tự làm ra hết. Đây em chỉ nêu đề nghị chứ không phải yêu cầu bác Hoangdat, bác có hiểu không???

a3t

To a3t: Của bác Đạt là BLACKVER4Upgrade.7z (là bản đầu tiên), còn của mình là Blackver4Upgrade.rar (bản clean).

To NBLam: Anh up CMSettings lên để em cùng test xem có bị ko đã rồi đưa ra đánh giá chung nha!

Cảm ơn bác. Đã up theo link của bác, nhưng nói thật là khi chạy em không thấy có sự gì khác biệt giữa 2 bản này

To a3t: Đây là bài viết của Hoàng Đạt về sự khác biệt giữa 2 bản, bạn đọc bài này sẽ rõ.
Bản 19212 hoàn thiện bản trước, gỡ bỏ spacers, niki black.tsk, ( do sơ xuất nhét vào (http://kc9.info/pdaviet/hoangdat/Blackver4Upgrade.rar) và SIM Manager 6.36 thay bằng 6.45( Quên mất, xin lỗi các bạn. Bản này theo lonelyshadow0212( chuyên gia Test rom trước thời hạn) đánh giá rất ổn. Các bạn down lại nha!!!!. THành thật xin lỗi.

Last edited by a moderator:

rosebeast

pác Đạt đã nói sự khác biệt giữa 2 bản rồi,bạn xem lại bài viết ở trang trước nha!

mình hok nói đến chuyện đó,chỉ là 2 bản nhìn hoàn toàn giống nhau:D
giao diện cực cool=D>:D.pro ra phết.chúc mưng bác ĐAT nhab-)
còn bản clean thì chạy hết chê rồi=D>=D>=D>:D:D:D

vnanhvn

mình hok nói đến chuyện đó,chỉ là 2 bản nhìn hoàn toàn giống nhau:D
giao diện cực cool=D>:D.pro ra phết.chúc mưng bác ĐAT nhab-)
còn bản clean thì chạy hết chê rồi=D>=D>=D>:D:D:D

Bạn đọc bài phái trên, trước bài của bạn sẽ thấy rõ sự khác biệt. Nếu muốn kiểm tra thì thử up rồi test cả 2 bản sẽ biết thêm bạn ạ ^^!

vnanhvn

BA tiêu òi!!! TẠM NGỪNG BUILD ROM:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

Em bán rẻ này, anh có mua không? em để lại cho. ^^ Thôi có gắng sửa chữa nhanh nhanh rồi xây dựng cho anh em nhờ nha ^^!
Chân trọng chia buồn!!!!!!!!