• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HOANGDAT_vt_BLACK VER IV CLEAN BUILD 19212

Anhtoitb

Qua đây mới thấy được còn rất nhiều người yêu thích BA. Đạt cố gắng kiếm con máy để làm ROM cho anh em nhé!

Hoangdat_vista

Cảm ơn sự đồng lòng của anh em. Tiếc quá, đang port build 19588 từ SHIP ROM mới của HTC diamond mướt quá luôn, không ngờ đen quá!!!! Chắc MOD Ha sẽ port cho anh em. Còn BA của mình không biết có sửa được không đây. Hôm nay đen đủi quá!!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Cảm ơn sự đồng lòng của anh em. Tiếc quá, đang port build 19588 từ SHIP ROM mới của HTC diamond mướt quá luôn, không ngờ đen quá!!!! Chắc MOD Ha sẽ port cho anh em. Còn BA của mình không biết có sửa được không đây. Hôm nay đen đủi quá!!!

Đạt cứ yên tâm sửa máy cho ngon lành đi vì mình thấy ROM cho BA cũng khá nhiều rồi cho nên cũng không cần phải vội mà.
Mình bữa nay cũng đang rất bận chắc cũng phải cả tháng.
Hy vọng sẽ sớm có time port ROM mới.
Mong rằng chiếc BA của Đạt lại ngon lành như xưa

vnanhvn

19588 tử SHIP ROM cơ hả bác. Vậy thì cầu trời phù hộ cho con BA của bác sớm sớm lành bệnh để anh em trong diền đàn được nhờ đặc biệt là dòng BA ^^!

NBLam

Tệ nhỉ, hy vọng em BA của bác sớm bình phục để phục vụ cộng đồng BA. Cảm ơn Hoàng Đạt rất nhiều. Tạm thời thì Dvha sẽ phải "gánh vác" cho cả 2 nhỉ, cố gắng giữ cho em BA sức khoẻ tốt Hà nhé :)

kaka_86

Bản Rom này chay tôc độ nhanh thật.Cảm ơn anh Đạt,Anh Hà Và mọi người đã không ngai khó khăn BUILT ROM và tìm ROM mới cho BA.Chúc các anh và mọi người mạnh khỏe.(chúc riêng anh Đạt BA mau lành bệnh) hì hì ^^

hector

1 cái rom là xấp xỉ cái nủa trăm lần úp mà!tôi nghiệp em nó!cố lên nhé BA's hoangdat!thanks1

lvl

Nghe tin BA của "ROM man" Hoangdat_vista bị trục trặc thấy ... đau lòng :( Các bản clean sau này mình rất thích (ý kiến cá nhân thôi nhé!!!) Mới up được 2 hôm dù đã down mấy ngày (thân ... già nhưng vẫn phải đi học!!!). Tốc độ tuyệt vời. Nhưng mình bị một lỗi kết nối WIFI chỉ được khoảng 30 phút là treo (màn hình đen nhưng vẫn còn "dấu vết" một số phần trên màn hình). Có lẽ do pin máy mình yếu nhưng mình không chắc! Không hiểu nguyên nhân là gì. Nhờ các bạn giải đáp giúp.

hector

vẫn chưa thấy rom pót từ diamod các cậu nhỉ?kô hiểu nó trông như thế nào!

cppc

Mới up bản này thấy rất nhẹ, nhanh, nói chung là rất thích. Nhưng mình có 1 vấn đề không biết có ai gặp không, là lúc có cuộc gọi đến, bởi vì ko có nút nhận cuộc gọi trên màn hình nên phải bấm phím cứng để nhận (phím xanh) hoặc từ chối (phím đỏ), và rất nhiều trường hợp bấm mãi 1 trong 2 phím này mà không thấy gì (mình nghĩ không phải tại phím cứng vì mấy bản ROM trước dùng không thấy bị). Ngoài ra cái File Explorer của cái này hơi khác những bản khác, không hiển thị đuôi file (ví dụ .exe hay .ink ...), tất nhiên cái này cài Total Commander là ok thôi.
Có chút vấn đề như vậy không biết có ai gặp phải không và có cách giải quyết nào không. Dù thế nào thì cũng cám ơn hoangdat rất nhiều!

Hoangdat_vista

Xin trả lời bạn là khi có cuộc gọi đến vẫn có nút nhận cuộc gọi trên màn hình( nút answer- nhấn 2 lần, lần 1 tắt chuông)
File Explorer này là mặc định của Windows Mobiles, nó không cho phép can thiệt sâu hơn vào hệ thống( như vậy an toàn:D). Nếu bạn muốn trong ROM tích hợp thêm Total Commander thì thực tế lúc này trong ROm chứa tới 2 trình duyệt file. Nên phương án mình chọn là để các bạn có thể lựa chọn sử dụng thêm các trình duyệt khác như ressco EX, GSfinder
,...

beatlemanian

Pak ơi em đọc quy định của forum bỏ cái luật post 5 bài mới thấy link rồi mà sao các bài của bác vẫn còn đòi cái này, em xin lỗi không phải lười post bài nhưng vì là dân newby nên chưa biết gì để đóng góp cho diễn đàn, sợ các bác cười thôi ạ ....

Em thích cái ROM của bác quá nên post thêm vài comment để đạt target, hihi

Thêm cái này là em đủ 5 bài roài ...

Last edited by a moderator:

whoknows

cảm ơn nhé đang cần lám

ủa chưa download đươpcj a

Last edited by a moderator:

xfile2208

BUILD 19212 PORT TRỰCT TIẾP TỪ SHIP ROM CỦA KAISER MỚI RA LÒ.​

ROM CLEAN KHÔNG QUẢNG CÁO NHIỀU, CÁC BẠN CÙNG TEST NHA
LINK TẢI SẼ ĐƯỢC UP TRONG THỜI GIAN SỚM NHẤT!!!!

Chỉ có một vài soft hỗ trợ các chức năng cơ bản và khắc phục lỗi.

Cảm ơn sự giúp đỡ của Man PhamQuang, Mod SonBlack, TMod PhamNhatThanh Chân thành cảm ơn VIP vanlydochanh về cái caculator Black

lINK TẢI rom: Pass VÀ USER ĐĂNG NHẬP LÀ: PDAVIET
[HIDE="HI!!! NHAN THANK NHA"]dOWN 7Z VỀ ĐỂ GIẢI NÉN:
+http://kc9.info/pdaviet/hoangdat/7z457.exe
+http://kc9.info/pdaviet/hoangdat/BLACKVER4Upgrade.7z[/HIDE]

Lại có rom mới để vọc, chịu hết nổi, oh yeah...=D>

xfile2208

Bản rom này có từ lâu rồi mà. Bạn định spam à

Ừ nhỉ, HBB nói mới phát hiện, hôm nay vào diễn đàn thấy có bài link vào và Down he he tình hình là do làm việc căng thẳng quá