• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi] Bộ gõ tiếng việt

fr0gvn

Như em được biết trước đây iphone cũng không có bộ gõ tiếng việt, các develop đã can thiệp vào bộ gõ mặc định để thêm cách gõ tiếng việt vào (máy đã jailbreak), em muốn hỏi liệu WP7 có làm được điều tương tự đối với các máy đã jailbreak? Thank you!

Taki7610

Unlock_GSM
Như em được biết trước đây iphone cũng không có bộ gõ tiếng việt, các develop đã can thiệp vào bộ gõ mặc định để thêm cách gõ tiếng việt vào (máy đã jailbreak), em muốn hỏi liệu WP7 có làm được điều tương tự đối với các máy đã jailbreak? Thank you!

Hiện tại WP_7 cũng đã hỗ trợ bộ gõ tếng việt rồi bạn. Có thể lấy từ đây.

fr0gvn

Ý của em là nó tích hợp thẳng vào bộ gõ gốc giống như iOS hồi đầu (máy jailbreak)

abcviet

bộ gõ này chẳng ăn thua,,.. muón gõ 1 đoạn văn bản trong word hoặc tìm từ tiếng V trong google là bó tay toàn tập