• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi các bác 1 chút về vấn đề này của Ameo

minhpavel

tình hình là em có lấy con Ameo,k hiểu sao lúc đầu xạc thi đều đc 100%,nhưng gần đây may chi xạc đc đến 70% la cùng,xạc bao lâu nó cũng kô báo đèn xanh ma chỉ đèn vàng thui,và lạ nhất la mình dùng mãi thi pin no vẫn ở mức 70%.em nghi la do lỗi rom nhưng kô biết thế nào.có bác nao biết cách khắc phục kô?máy em bi lỗi rom hay do pin cua máy có vấn đề.

ttrungkien

bác dùng ROM gì cho Ameo? Nếu có thời gian thì up lên 6.1 đi :D chạy khá nhanh và ổn định :)

thanchet

nếu bác rảnh thì đem qua chỗ mình, mình cũng xài Ameo, thay cục pin của mình vào là biết ngay là bị pin hay là do rom. Nhưng mình nghĩ là bị pin rồi.

vuthehung

Em xin hỏi các bác xem vì sao em không copy hay paste đươc trong file CHM . Em đang dùng con Ameo,có bác nào có kinh nghiệm thì mách dúp em với !?

ThaiChienvn

Em xin hỏi các bác xem vì sao em không copy hay paste đươc trong file CHM . Em đang dùng con Ameo,có bác nào có kinh nghiệm thì mách dúp em với !?
Bạn cũng nên up lại Rom đi. pos bạn cũng như pos dưới thôi. nên up W6.....

vqscorpions

bạn nên cho biết là bạn dùng phần mềm nào để định edit file CHM, theo mình dùng thì mình cài CHM reader,và phần mềm đó chạy đọc file bình thường (dù mình chưa thử sửa file bao giờ).
Nếu trong phần mềm có tính năng copy và paste mà bạn làm không được (đối với bất kỳ phần mềm cài đặt thêm nào cũng thế thôi, người ta gọi đó là "xung đột" phần mềm), cách thử tốt nhất là :

1- Hard reset lại OS
2- Nâng cấp OS lên phiên bản cao hơn (trong trường hợp bạn thì chạy thử AP 4 Platinium đi)
:D
chúc vui