• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách setup sound cho Win2003se

nothing191

Các bác cho mình hỏi cách cài đặt chuông báo mp3 cho tin nhắn với vì mặc nhiên trong win chỉ cho chọn midi còn khi em dùng chương trình RJV Tone setter thì mỗi khi có tin nhắn là nó chơi hết nguyên bài luôn mới chịu thôi.
Cho em hỏi cái nữa là làm sao tắt âm mở máy với tắt máy vậy.
Đang xài con SS I300x, thanks all

haifangshi

Bác dùng chương trình mp3 cutter để cut nhỏ đoạn nhạc mp3 ra, nếu máy không hỗ trợ file mp3 thì chuyển đổ sang dạng .wav.

nothing191

Thanks bác haifangshi
Ý mình hỏi là có chương trình nào mà khi có tin nhắn đến thì nó đổ chuông mp3 nhưng khi mình bấm để đọc tin nhắn thì nó tắt đi chứ không chơi nữa ah.
Và làm cách nào để tắt âm báo khi mở máy hay tắt máy ah.

bathazar

Vậy có phần mềm nào cho MP3 làm nhạc chuông cho máy không ạ? Bác nào chỉ với.

trangchau_112

Theo mình thì bro nên cắt file.mp3 trên pc thành những đoạn nhỏ mà mỉnh thích (có thể dùng Cool Edit ....) sau đó thì chép vào thư mục sound trên máy xong. Còn muốn tắt âm bật máy thì có lẻ chỉnh trong phần sound theme thử coi sao ha !