• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách up file rom có đuôi .bin

jofenquan

mình đang xài dopod D585, vừa tải xuống mấy file rom 6.1, nhưng toàn là file .bin, xin cho hỏi cách xử lý mấy file này ra sao. Kiếm hết cái 4room cũng không ai nói vấn đề này cả.

PhamQuang

Manager
mình đang xài dopod D585, vừa tải xuống mấy file rom 6.1, nhưng toàn là file .bin, xin cho hỏi cách xử lý mấy file này ra sao. Kiếm hết cái 4room cũng không ai nói vấn đề này cả.

File ROM đuôi *.bin dùng để Up từ thẻ nhớ:
- Copy file bin vào thư mục gốc của thẻ đã format
- Đưa máy vào Bootloader quá trình Up sẽ tự tiến hành.
Nguyên tắc chung cho các dòng SmartPhone cũ đều Up ROM từ thẻ và có đuôi bin là vậy.
Với Dopod 585, cách Up ROM từ *.bin có khác chút đó, đã có bài hướng dẫn từ lâu, bạn tìm đọc lại.

jofenquan

đã vào được bootloader, nhưng xem ra nó không được tự động lắm, nó đứng im nãy giờ (trên màn hình có 3 vạch ngang đỏ xanh lá, xanh dương, ở dưới đáy có chữ USB), hay em cần phải làm thêm bước nào nữa (rom đã bỏ vào thẻ mới format rồi).

còn nope, nên mong anh chỉ cho, Cám ơn anh nhiều

Chỉnh sửa cuối:

kiet_xu

đã vào được bootloader, nhưng xem ra nó không được tự động lắm, nó đứng im nãy giờ (trên màn hình có 3 vạch ngang đỏ xanh lá, xanh dương, ở dưới đáy có chữ USB), hay em cần phải làm thêm bước nào nữa (rom đã bỏ vào thẻ mới format rồi).

Trên màn hình hiện như vậy là thông báo đang trong quá trình up ROM thông qua USB.Bạn cứ bình tĩnh chờ 1 lúc

PhamQuang

Manager

Dopod 585 thuộc dòng HTC Amadeus cho nên cách Up ROM cũng giống như HTC Typhoon.
Trong khu vực Kỹ thuật ROM, từ lâu rồi, mình đã có bài hướng dẫn. Bạn tìm đọc lại.
Nếu bạn biết tiếng Anh có thể đọc bài hướng dẫn các bước từ đây:

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=328226

Lâu và ít người Up ROM dòng này quá nên mình cũng quên ko biết bài đó chỗ nào. :D