• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách Up ROM cho i-Mate Jama 201?

hardworker

Chào bác Phạm Quang va cac bạn.Tôi có sử dụng con Imate Jama201 ,nó rất hay bị lỗi.Tôi muốn up Rom cho nó nhưng không biết nó thuộc dòng nào(HTC Tornado,Typhoon...).Các bác có thể chỉ cho tôi kinh nghiệm Up Rom cho nó được không?Xin cảm ơn các bác trước.

Các bác giúp em em với,chỉ em xem Imate Jama 201 thuộc dòng nào.Em cần up lại Rom cho nó,nó bị treo rồi.Ôi các bác ôi,giúp em điiiiiiiiiiii!

kiet_xu

Hiện tại mình vẫn chưa rõ con Imate của bạn thuộc dòng nào. 1 số máy Imate thường có bản ROM riêng chứ không thuộc các dòng HTC. Khi chưa rõ bản ROM thì bạn chớ nên up lung tung có khả năng biến máy thành gạch đó

PhamQuang

Manager
Chào bác Phạm Quang va cac bạn.Tôi có sử dụng con Imate Jama201 ,nó rất hay bị lỗi.Tôi muốn up Rom cho nó nhưng không biết nó thuộc dòng nào(HTC Tornado,Typhoon...).Các bác có thể chỉ cho tôi kinh nghiệm Up Rom cho nó được không?Xin cảm ơn các bác trước.

Các bác giúp em em với,chỉ em xem Imate Jama 201 thuộc dòng nào.Em cần up lại Rom cho nó,nó bị treo rồi.Ôi các bác ôi,giúp em điiiiiiiiiiii!

i-Mate JAMA không cùng với các dòng HTC đâu, gồm các bản Jama 100, 101, 201,... Và mỗi đời máy lại có ROM riêng.
Bạn có thể truy cập trang chủ của i-Mate:

http://www.clubimate.com/

Để thường xuyên cập nhập các thông tin về ROM mới nhé.
Cách Up ROM cho i-Mate JAMA thường là phải sử dụng thẻ nhớ, trong trang chủ với từng Seri máy đều có hướng dẫn cách Up ROM.

hardworker

Các bác ơi,imate phá sản rồi nên trang web không còn.

Cảm ơn các bác,em đã đăng ký acount ở imate.com rồi.
Trước đây em có hỏi thì họ bảo là mang đến trung tâm bảo hành của họ để up lại ROM,nhưng ở VN làm gì có trung tâm của Imate.Với lại bây giờ nó đã bị die rồi các bác ạ.

hardworker

Máy của mình cứ vào đến Win là treo!

Mình đã làm theo cách hướng dẫn trên trang http://www.supportimate.blogspot.com/ nhưng không được.Quá trình up rom không xảy ra.Chỉ hiện lên Check Version... rồi sau đó boot từ Rom cũ,không xảy ra quá trình Upgrade.

Dòng này mặc định boot từ thẻ nhớ.Mong các bác có ROM và có kinh nghiệm chỉ cho mình với.Bây giờ mình đang vứt con jama 201 trong xó.

PhamQuang

Manager
Mình đã làm theo cách hướng dẫn trên trang http://www.supportimate.blogspot.com/ nhưng không được.Quá trình up rom không xảy ra.Chỉ hiện lên Check Version... rồi sau đó boot từ Rom cũ,không xảy ra quá trình Upgrade.

Dòng này mặc định boot từ thẻ nhớ.Mong các bác có ROM và có kinh nghiệm chỉ cho mình với.Bây giờ mình đang vứt con jama 201 trong xó.

i-Mate Jam rất dễ bị hỏng Boot.
Cũng vì nghịch ROM, Cook và port XIP, mình cũng bị con i-Mate Jam chết, hiện cũng vứt xó, cũng chả muốn chữa, nhìn đã chán.
Kinh nghiệm duy nhất, không nên dính tới mấy dòng "đơn thương độc mã" này.