• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách update Radio cho Nexus One (N1)?

cedced

Nếu đã root thì bạn cài ROM Manager vào rồi chọn Reboot in Recovery
Trong menu recovery chọn install zip from sdcard

PhamQuang

Manager
Mình đang dùng bản room Miui 0.12.18 radio 32.41.00.32U_5.08.00.04 bây giờ muốn update radio lên 32.50.00.32U_5.12.00.08 ( http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=816917 ) Mình dow về rồi flash mà ko đc..bạn nào biết làm cách nào ko, hướng dẫn mình với..Thankkk

Nên tải file Radio định dạng ZIP rồi:
- Copy vào thư mục gốc của thẻ
- Đưa máy vào Recovery
- Update file ZIP (radio) từ thẻ nhớ.
Nếu file Radio là *.img có thể sử dụng Fassboot.exe để cài cũng có thể được.

voiconlove

bác Phạm Quang cho em hỏi 1 chút nhé.E mới mua 1 e N1.Em muốn cài usb driver cho nó trên PC nhưng không thể nào cài được.Bác chỉ dẫn cho em nhé.Cảm ơn bác.Nếu được thì bác cho e nick yahoo để hướng dẫn cụ thể bác nhé!

acer

File đó vẫn là file .zip nhưng khi flash từ thẻ nhớ ở recovery thì quá trình verify bị báo lỗi ko hiểu tại sao nên nó ko flash được hay đây không phải bản radio dành cho nó.....?

chonvuituoixuan

Nếu không phải bản radio dành cho nó thì bạn làm sao flash được. Tải bản dành cho nó và nhớ là phải kiểm tra file sau khi download chứ file download mà bị lỗi thì cũng không thành công đâu.

acer

Mình flash được nhưng trong lúc veryfing thì nó báo lổi ở file radio.img gì đó, mình cũng đã tải đùng bản radio như trên link, quá trình tải ko hề bị lỗi...Giờ cũng ko biết lý do gì nữa....hichic....?

minh2110

Mình flash được nhưng trong lúc veryfing thì nó báo lổi ở file radio.img gì đó, mình cũng đã tải đùng bản radio như trên link, quá trình tải ko hề bị lỗi...Giờ cũng ko biết lý do gì nữa....hichic....?

Minh cung bi giong ban...cha biet lam nhu nao bh.Co ai biet la` bi lam sao ko?????

acer

Sau khi tìm hiểu thì mình biết được cách khắc phục: bạn up bản recovery mới nhất (2.0 hay 2.1) rồi trong phần flash sẽ có thêm chuc năng disable cái verifying... Sau khi disable chức năng đó đi thì flash bình thường sẽ lên được bản radio mới nhất....Chúc thành công....

minh2110

Sau khi tìm hiểu thì mình biết được cách khắc phục: bạn up bản recovery mới nhất (2.0 hay 2.1) rồi trong phần flash sẽ có thêm chuc năng disable cái verifying... Sau khi disable chức năng đó đi thì flash bình thường sẽ lên được bản radio mới nhất....Chúc thành công....

Thankkkkkkkk ban...... da lam thanh cong \-/

khanhkhanhtran

minh disable cai verifying roi ma van khong dc vay thi sao ha ban

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator: