• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách xóa font tiếng việt

su30mk2

em cài font tiếng việt cho n70 mà thấy ko thích,mà cũng ko xóa được,*#7370# cũng ko mất,vào seting rết lại máy cũng ko mất.....pro nào biết cách xóa giúp em với...:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

thanhtungqng

Bạn có thể đổi thư mục Fonts trong C:\system\fonts thành 1 tên khác, sau đó khởi động lại máy là vào xoá vô tư

Hungnokia3300

Well-Known Member
Bạn có thể đổi thư mục Fonts trong C:\system\fonts thành 1 tên khác, sau đó khởi động lại máy là vào xoá vô tư

Không thể đổi tên thư mục này được đâu vì cái này nó chạy song song với hệ điều hành nên không thể xóa được. Chỉ có cách dùng chương trình xóa font thôi.

dracula_bg

Ai bảo bạn là không đổi tên được? bạn cài chương trình quản lý file như fexplorer hoặc xplorer, đổi tên thư mục fonts thành một tên khác sau đó khởi động lại là máy lại lấy font mặc định.

Anhtoitb

Ai bảo bạn là không đổi tên được? bạn cài chương trình quản lý file như fexplorer hoặc xplorer, đổi tên thư mục fonts thành một tên khác sau đó khởi động lại là máy lại lấy font mặc định.

Nếu bạn đổi được thì mất gì mình cũng chơi!
Cách tốt nhất là cài phần mềm remove fonts rùi chạy và khởi động lại máy để xóa hết fonts trên máy!

crest

Hjx ! Phần mềm đó ở đâu? Các bác up lên được không ạ?

jusendq

Nếu bạn đổi được thì mất gì mình cũng chơi!
Cách tốt nhất là cài phần mềm remove fonts rùi chạy và khởi động lại máy để xóa hết fonts trên máy!

Bác này đã thử chưa mà bảo là không được thế ? Người ta đổi tên, di chuyển, del ầm ầm kia kìa bác ạ. Xài bất kỳ trình quản lý file nào cũng đổi tên được.

VietnamMod

Bác này đã thử chưa mà bảo là không được thế ? Người ta đổi tên, di chuyển, del ầm ầm kia kìa bác ạ. Xài bất kỳ trình quản lý file nào cũng đổi tên được.

Nếu mà đổi được thì em nghĩ máy của bác không dùng đến các font trong folder fonts đó rùi. Vì nếu sử dụng đến các file của folder fonts đó thì đó là file hệ thống và ko thể del được!

omy

nếu như thư mục fonts do mình tự tạo để chép file vô thì đổi tên thư mục rồi xóa vô tư, còn nêu thư mục fonts do cài đặt phần mềm nó tự có thì không thể đổi tên và cũng không thể xóa được. tui đã test nhiêu rồi chỉ dùng phần mềm xóa fonts cho trường hợp thứ 2 thì mới xóa được. ok chứ.

anhcoj

Nếu mà đổi được thì em nghĩ máy của bác không dùng đến các font trong folder fonts đó rùi. Vì nếu sử dụng đến các file của folder fonts đó thì đó là file hệ thống và ko thể del được!

ok.mình đã xóa nhìu fonts khác nhau,và những fonts files sis đang hoạt động hệ thông thì phải xài pm xóa fonts thui.ko thể đổi đuôi và del đc.=D>

TruBic

Well-Known Member
Làm gì mà ko xoá được hả bạn. Cứ đổi tên thư mục font là xoá được hết thôi bạn à

anhcoj

Làm gì mà ko xoá được hả bạn. Cứ đổi tên thư mục font là xoá được hết thôi bạn à

Chính mình đã bị với cái fonts(3fonts chuẩn-n70. N72)
instal tại E: nó ko cho đổi tên file...
Đường dẫn E:/system/fonts .nó báo (Ko đổi đc tên file này) nó ko cho deL. (ko thể xóa file này) .
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Đường dẫn E:/system/fonts .nó báo (Ko đổi đc tên file này) nó ko cho deL. (ko thể xóa file này) .
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Deviceà nếu bạn cài ở ổ E thì càng dễ xoá. Bạn tháo thẻ ra tắt máy khởi động lại sau đó đút thẻ nhớ vào và cứ thế mà xoá nhé. Khỏi đổi tên, khỏi dùng Pm xoá font nhé bạn.

jimmyvn88

Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Đổi tên folder chứ đổi tên file đâu mà ko đc

JuRay-Duan

Posted via Mobile Device
Hệ thốg đag dùng font đó nên ko cho xóa là đúng roài. Bạn fải đổi tên của thư mục fonts chứ ko fải đổi tên của các file trong foder đó đâu, xóa dc hết mà :)

anhcoj

Posted via Mobile Deviceà nếu bạn cài ở ổ E thì càng dễ xoá. Bạn tháo thẻ ra tắt máy khởi động lại sau đó đút thẻ nhớ vào và cứ thế mà xoá nhé. Khỏi đổi tên, khỏi dùng Pm xoá font nhé bạn.
Uh. Tháo thẻ ra . Và restar máy để máy dùng fonts mặc định
rùi del, mình đồng ý với bạn.

Posted via Mobile Device