• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi cách xóa icon khi không cần

calvinklein87

mình cài vào thì được rùi nhìn thì rầt đẹp nhưng khi không like xóa làm sao nhỉ?bộ phải vào lại từ đầu xóa từng thư mục sao????bakup mình không có cáp để gắn vào vi tính bạn nào chỉ mình nhé.mình cũng đài file sis nhưng xóa cũng không hết lun

at007

cái này cũng gay lăm a` nha,tình hình mod icon bây giờ ko như trước nữa 4+9 icon mà mod từ trong ra ngoài nếu bạn không thích chỉ còn cách tháo thủ công nếu không sử dụng file sis,bạn phải tìm đúng tên mới xáo được bạn coi lại tên của icon đó trong file gốc lấy về rồi cứ thê mà xóa,để biết icon đó như thế nào bạn có thể xem file .mbm của icon đó để biết.chúc thành công.còn một cách nữa hơi tàn bạo mà được cái nhanh là format disk....vài lời góp ý cùng bạn

Son_Do

Well-Known Member
Nói chung là nếu không phải file.sis thì chỉ có cách là copy file nào thì xóa file đó (nếu không muốn format ổ C). Cho nên tốt nhất, theo mình, chỉ nên mod icon khi file cài đặt là file.sis chứ nếu không thì bóc mờ mắt luôn.

Caohieu88

Mình nghĩ là Master Reset là sẽ xong, sẽ ko còn gì trong ổ C nữa..tất nhiên như thế thì sẽ bất tiện khi cài lại nhiều file Mod, nhưng bạn có thể tìm dần dần gom lại, chờ dịp thuận tiện để Master và cài lại tất cả!!

calvinklein87

thank mọi người như thế thì vất vả quá..có 3.4 em cài vào rùi nhưng toàn phải reset máy không ah.đẹp mà không sài được chán wa..bác cao hiếu lần saou có làm icon mới thì làm icon file sis nha.mà phài xóa được đó.chứ icon của iphone file sis cài vào không xóa được

KeNNic

Cho mình hỏi là máy mình seo ko master reset được mình đã gõ pass là 0000 mà cũng ko được?

Caohieu88

thank mọi người như thế thì vất vả quá..có 3.4 em cài vào rùi nhưng toàn phải reset máy không ah.đẹp mà không sài được chán wa..bác cao hiếu lần saou có làm icon mới thì làm icon file sis nha.mà phài xóa được đó.chứ icon của iphone file sis cài vào không xóa được

Bạn dùng Swiss tắt Activity Menu và Main Menu đi trước khi Uninstall thử xem, vì những bộ này có liên quan đến file hệ thống nên nó ko cho Uninstall như những bộ thông thường 4+9 khác! Good Luck!!!

lovelikecrazy152

Nếu có chương trình cài vào máy vi tính mà có thể đọc được tất cả các thư mục ẩn trong điện thoại thì tốt biết mấy, lúc đó sẽ dễ dàng xóa và cài lại icon khác

calvinklein87

Nếu có chương trình cài vào máy vi tính mà có thể đọc được tất cả các thư mục ẩn trong điện thoại thì tốt biết mấy, lúc đó sẽ dễ dàng xóa và cài lại icon khác

uh đúng đó..như vậy dễ dàng hơn lõ mà có chuyện j còn biết xoay sở?thank mọi ngời nha...
huynh ở đồng nai hả?? tui cũng zay??làm wen nha..tui đang hoc ở Lac Hong biết không???

calvinklein87

Bạn dùng Swiss tắt Activity Menu và Main Menu đi trước khi Uninstall thử xem, vì những bộ này có liên quan đến file hệ thống nên nó ko cho Uninstall như những bộ thông thường 4+9 khác! Good Luck!!!

mình tắt sao nó không cho tắt vậy cà!!!!chon dô Activity Menu và Main Menu ấn nút endtask nó không tắt chỉ tắt các phần nềm trong đó thui chỉ mình với

Son_Nguyen

mình tắt sao nó không cho tắt vậy cà!!!!chon dô Activity Menu và Main Menu ấn nút endtask nó không tắt chỉ tắt các phần nềm trong đó thui chỉ mình với

Bạn phải vào trong Setting, trong đó có mục "End application system", tick vào đó là ok. Trong bộ icon nó có cái file Alaunch.rsc hồi đầu mình cũng ko biết cách xóa nhưng bay giờ xóa ngon lành!!!!

bobby09120

mình thiết nghĩ bác caohieu giúp anh em làm được một điều này thì nhiều anh em sẽ rất cảm ơn đó là làm một bộ icon trở về ban đầu như chế độ default bằng 1 file sis thì tuyệt biết mấy.
thứ 1 là anh em không cần phải master reset làm gì
thứ 2 rất tiện dụng sau khi nghịch icon các loại.
mình nghĩ chuyện này caohieu dư sức làm có cái chưa ai có nhu cầu nên chưa cho ra bản đó thôi. rất mong bạn cho ra bản đó nhé thay mặt một số anh em thanks bạn nhiều

justinhoang_am

Mình cũng đã gặp vấn đề này. vì thế từ sau khi master reset xong mình chỉ thay đổi 5+9 icon thôi. Còn mấy icon kia thì vẫn để như defaut. Có j xóa cho nhanh.

KeNNic

Seo máy mình sau khi cài icon mới thì Media Player chiu tút vô Control Panel lun rất là bất tiện mong ae chỉ giáo..

Caohieu88

Seo máy mình sau khi cài icon mới thì Media Player chiu tút vô Control Panel lun rất là bất tiện mong ae chỉ giáo..
Bạn sử dụng Moving Enabler để giải quyết vấn đề của bạn nhé. Sau khi cài, vào chương trình đặt chế độ Enable, sau đó vào Set Folder tại Main Menu để di chuyển các chương trình vào đâu mình muốn!!