• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Hỏi]Ngoài cách tạo Goldcard còn cách nào để up room cook cho HTC Inspire 4G ko?

royeu

_ Như title. Hiện mình đang có 1 con Inspire 4G chạy 2.3.3. Mình muốn up lên JB mà trang tạo Goldcard thì die từ lâu. Ngoài cách đó còn cách nào để up lên JB ko. Có link + hướng dẫn chi tiết càng tốt. Thanks

royeu

_ Thanks bạn đã trả lời.
_ Còn 1 chuyện nữa là hiện con Inspire 4G vẫn xài bình thường. Vì là máy xách tay của AT&T nên ko biết liệu up lên JB có bị sim lock ko. Và nếu bị lock thì có tool để unlock ko hay phải mua code?

Taki7610

Unlock_GSM
_ Thanks bạn đã trả lời.
_ Còn 1 chuyện nữa là hiện con Inspire 4G vẫn xài bình thường. Vì là máy xách tay của AT&T nên ko biết liệu up lên JB có bị sim lock ko. Và nếu bị lock thì có tool để unlock ko hay phải mua code?

Máy đã unlock code network thì sẽ ko bị lock lại bạn.

dducthai

_ Như title. Hiện mình đang có 1 con Inspire 4G chạy 2.3.3. Mình muốn up lên JB mà trang tạo Goldcard thì die từ lâu. Ngoài cách đó còn cách nào để up lên JB ko. Có link + hướng dẫn chi tiết càng tốt. Thanks
Theo như tớ biết thì còn cách S-OFF + Bootloader + CM nữa là bạn tha hồ mà up các bản Rom mới của các Moder như con A9192 của mình đang dùng 4.2.2 cực nhẹ mà lại đẹp lung linh....đang chờ các bạn ấy cho ra 4.3.3 chuẩn rồi thì mình lại up tiếp, dễ lắm mà.

fop

Theo như tớ biết thì còn cách S-OFF + Bootloader + CM nữa là bạn tha hồ mà up các bản Rom mới của các Moder như con A9192 của mình đang dùng 4.2.2 cực nhẹ mà lại đẹp lung linh....đang chờ các bạn ấy cho ra 4.3.3 chuẩn rồi thì mình lại up tiếp, dễ lắm mà.

bạn hướng dẫn mình dc không.minh dùng 1click de root va recovery nhưng Link RUU tich hợp đã bị die.Bạn chỉ cách up jelly bean mjnh voi