• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Android 1.5 + 2.1 và Motorola Backflip

dangpro89

Em có 1 vấn đề như thế này muốn hỏi ạ:

Có phải các máy cảm ứng điện dung chạy Android 1.5 hoặc 1.6 sau khi nâng cấp lên 2.1 thì sẽ có đa điểm phải không ạ? Và đại diện là Backflip thì theo kế hoạch cuối năm nay Motorola sẽ cho Backflip lên 2.1, và khi lên thì Backflip có đa điểm đc k ạ? Mong các pro chỉ giúp vì e rất thích kiểu dáng Backflip

Em cũng đang phân vân giữa Backflip + Wildfire + MS: Nhu cầu của e là lướt web + chat + giao diện đẹp ạ và giá khoảng 6 - 7 tr

Em cám ơn rất nhiều ạ

khuongngocminh

À!mình xin trả lời thắc mắc của bạn như sau
_mình không biết và cũng đang khắc khoải đợi chờ ngày được lên 2.1 cho em mb 300 này đây

bearshare

Wildfire thì ngon về chất lượng trừ cái màn hình. Backflip thì lạ, lúc đầu mình cũng kết nhưng sau thấy hơi nhỏ và không biết bao giờ lên 2.1, chạy thì không được mượt lắm. Milestone thì ngon nhưng giá hơi cao nếu xài chính hãng. Mình đang dùng Mytouch 3G Slide thấy khá ổn cả về hình thức và tính năng, đang chờ lên 2.2

huannt_t0803l

backflip đã có cảm ứng đa điểm

link mediafire rom 2.1 v1.2 có multitouch

mình ko có ở tp hcm, bạn làm tới chỗ nào ko được ?
trướt hết bạn cần root máy , xem hướng dẫn

rồi cài menu recovery vào máy , hướng dẫn

sau đó up rom 2.1 , hướng dẫn

có thể xem thêm hướng dẫn bằng tiếng anh ở đây

bác ở hà nội ahf ..thế thì giúp em với em cugnx đang muốn năng lên..may em hàng xãhs tay nhưng không phải của a&t thì phải vì thấy nó update trực tiếp qua wifi và 3g nhung vẫn là 1,5

nhatblue

bác ở hà nội ahf ..thế thì giúp em với em cugnx đang muốn năng lên..may em hàng xãhs tay nhưng không phải của a&t thì phải vì thấy nó update trực tiếp qua wifi và 3g nhung vẫn là 1,5

chỉ có máy của AT&T mới up qua wifi đc
bạn muốn up lên 2.1 thì làm theo các hướng dẫn ở trên để up lên 2.1
cài ứng dụng Z4root để root máy bằng 1 click (down ở market hoặc ở đây)

huannt_t0803l

chỉ có máy của AT&T mới up qua wifi đc
bạn muốn up lên 2.1 thì làm theo các hướng dẫn ở trên để up lên 2.1
cài ứng dụng Z4root để root máy bằng 1 click (down ở market hoặc ở đây)

minhd không tim thấy ung dụng này tren maket ..trang kia thì đăng ký đựoc nhung không cho load về

lonelyDRA

cảm ứng đa điểm có thể làm hỏng màn hình cảm ứng của BF...

thấy bên modmymobile đang bàn luận vấn đề này. j_r0dd cũng cho ra bản rom 1.3 bỏ chức năng cảm ứng đa điểm rồi.

phungluc

cac pro cho em hoi , em dang dung t939 behold 2 em muon up tu v1.5 len 2.1 co duoc ko a?
em tim mai tren dien dan ma ko co bai nao noi ve van de nay,
cac bac giup em voi huhu....

dongtrieu8x

Hu hu. Có bác nào ở Quang Ninh hay Hà Nội nâng cấp đc con backflip này ko? để em đến học hỏi với ạ. muốn nâng cấp lắm rồi nhưng vẫn sợ nó die mặc dù có bảo hành.

Toan_bk

hic, mình làm theo hướng dẫn tới bước thành công rồi thì máy hiện lên màn hình trắng chữ "M" ở dưới có dòng Bootloader USB INT ko làm gì đc hết
Máy mình là hàng AT&T, anh em có cách gì giải quyết thì chỉ mình với

Toan_bk

Tình hình là mình đã giải quyết xong vấn đề, nhưng có vấn đề là con AT&T của mình ko thể up rom cook theo cách này đc, ko biết có ai up thành công chưa nhỉ

hungtd2

Hi there,

Ai cần up j cho backflip cứ pm mình, mình giúp đỡ
Mình đang dùng 2.2, rất mượt even do camera lag sth

:)

nguyen82bmt

máy mình đã root ok ....up rom bình thường mọi thứ đều ok hết nhưng bị lỗi không gọi đi được gọi đến bật máy nghe thi treo luôn ở chế đọ đổ chuông hết chuông thì báo cuộc gọi nhỡ mình up bản 2.3.4 và 2.3.7 có bạn nào bị giống mình không.....

khong_co_ai

Active Member
máy mình đã root ok ....up rom bình thường mọi thứ đều ok hết nhưng bị lỗi không gọi đi được gọi đến bật máy nghe thi treo luôn ở chế đọ đổ chuông hết chuông thì báo cuộc gọi nhỡ mình up bản 2.3.4 và 2.3.7 có bạn nào bị giống mình không.....

Bạn nên kiểm tra lại bản rom của bạn đã up xem thế nào, có thết bản rom đó bị lỗi nếu như trước đó máy bạn vẫn bình thường. Bạn hãy tìm bản rom khác thử xem sao nhé.