• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cách dùng Python trên S60

Status
Không mở trả lời sau này.

mrc0mvn

Em cài được Python rồi . Khi cài các soft ứng dụng trên nền python đều ko chạy được chạy vào là bị thoát ra . em thử tìm đến thư mục cài đặt phần mềm ứng dụng đó copy file .py rồi paste vào E:\System\Apps\Python sau đó chạy Run Script và chọn cái file .py vừa cop vào nó báo lỗi không được . Em newbie mới dùng đt S60 nên mong các bác chỉ dùm cách cài soft nền python . Máy em là n3230

MinhThang

Manager
Em cài được Python rồi . Khi cài các soft ứng dụng trên nền python đều ko chạy được chạy vào là bị thoát ra . em thử tìm đến thư mục cài đặt phần mềm ứng dụng đó copy file .py rồi paste vào E:\System\Apps\Python sau đó chạy Run Script và chọn cái file .py vừa cop vào nó báo lỗi không được . Em newbie mới dùng đt S60 nên mong các bác chỉ dùm cách cài soft nền python . Máy em là n3230

Python thì bạn nên cài lên bộ nhớ máy nó mới hoạt động được bạn à, kể cả pm chạy trên nền Python. Tóm lại tất cả cài lên bộ nhớ máy.

mrc0mvn

vẫn không được chú ạ . chú có thể hướng dẫn cháu cụ thể cách sử dụng cái python được không .

Hoden

Super V.I.P
vẫn không được chú ạ . chú có thể hướng dẫn cháu cụ thể cách sử dụng cái python được không .

python ko phải chạy ứng dụng nào cũng được.nó rất kén và tùy bản sử dụng có khi bạn chạy bản py 1,9.5 nhung cài pm của bản 1.9.4 lại không chạy được.hoăc bản 1.4.5 nhưng ko chạy được các bản khác mặc dù bạn chạy được vài pm của nó.còn cái nào đưôi .py thì chép vào thẻ và run cái py cripshell. và bắt đầu mở ứng dụng

JuRay-Duan

Search trên 4rum bộ libs của anhtamhcm về dùng, bảo đảm chạy đc hầu hết các ứng dụng python :D
Còn mình đang dùng cái này: http://www.mediafire.com/?mmgzzadinde của jimmy88 (tích hợp cả python+modul+Scripshell) , bạn Remove hết python cũ trong máy đi rồi cài vào. Mình đang dùng cũng ổn lắm. Àh mình cài lên thẻ vẫn hoạt động bình thường.
Đó là ý kiến riêng, bạn có thể tham khảo :). Chúc thành công

anhtamhcm

Python thì bạn nên cài lên bộ nhớ máy nó mới hoạt động được bạn à, kể cả pm chạy trên nền Python. Tóm lại tất cả cài lên bộ nhớ máy.

Với V2 thì cứ thẻ nhớ mà táng vào:D
còn V3-V5 mới bắt buộc vào bộ nhớ máy:D

ngocthanhdhgtvt

thì em chạy cái ứng dụng ecleaner mà SymPViet việt hóa ấy .

<== cái này cài vào thì nó báo : memory low . delete some data . thẻ nhớ máy còn 5 mb mà cái file đó thì 2 mb mà không cài được là sao .
Vậy là máy bạn cài nhiều ứng dụng rồi chứ mình vấn dùng tốt mà. Cài vào thẻ nhớ í. Ko sao đâu. Do bạn cài nhiều ứng dụng quá đó. Remove vài apps ko cầ
n thiết đi. Rồi cài lại. Ok
Posted via Mobile Device

JuRay-Duan

thì em chạy cái ứng dụng ecleaner mà SymPViet việt hóa ấy .

<== cái này cài vào thì nó báo : memory low . delete some data . thẻ nhớ máy còn 5 mb mà cái file đó thì 2 mb mà không cài được là sao .

Nên cài vào bộ nhớ thẻ bạn nhé. Tất cả các ứng dụng python cũng nên cài vào thẻ cho nhẹ máy. Nhớ là phải Remove hết python cũ đi rồi hãy cài, hoặc cách tốt nhất là format máy để xóa đi nhưng file lỗi nằm trong Libs thì python mới sẽ hoạt động tốt hơn. :)

Status
Không mở trả lời sau này.