• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cảm ứng của HTC Diamond?

tao_scorpions

số là e vừa mua con diamond, e nó màn phăng phiu.long lanh hơn iphone kơ.e thử kéo kéo lôi lôi nó cũng có hiệu ưng trượt jong iphone nhưng ko nhạy lắm.hic em bèn lôi bút ra cho nhạy.kéo kéo lôi lôi một lúc, hình như bút tỳ vào viên sạn hay cái gi ko biết.Cảm giác sởn da gà như cầm giao dọc giấy dọc vô màn hinh, sượng sượng tay.ôi thôi...:(( xước một vết 1cm giữa màn hình nhìn buồn và tiếc cho kon diamond kưng iu này ko chịu được.
:((X-( em quyết định kiểu gì cũng phải làm cho nó long lanh lại như ban đầu vì nhìn cực kỳ ngứa mắt, hình anh chỗ đó cứ lòe lòe.các bác xem thay cái lớp giấy trên màn hình đó ở đâu thì bảo e với.giá bao nhieu ....thanks các bác hhix hix:((

DucLong

Super V.I.P
có lẽ nó chỉ bị trầy lớp dán ngoài thôi. thường máy mới mua nơi bán họ dán tặng miếng bảo vệ màn hình rồi. nếu xui mà chưa có bạn ghé bất cứ cửa hàng bán PDA nào cũng có.

tao_scorpions

hic hic em cũng mong là nó dán rồi.nhưng mà khổ nỗi là chưa.hum wa cố bóc thử thi nó bị lật ca cái chữ htc lên.sợ was ấn xuống ngay.Mà bác bảo wa tiệm ppc nào cũng có là có cái gì, có cái lớp mặt trên của diamond này a',em lên google thấy không ở đâu rao, mà con diamond nay mới ra chắc gi đã có chứ.Ko biết có phải thay cảm ứng không.

archvuong

hic hic em cũng mong là nó dán rồi.nhưng mà khổ nỗi là chưa.hum wa cố bóc thử thi nó bị lật ca cái chữ htc lên.sợ was ấn xuống ngay.Mà bác bảo wa tiệm ppc nào cũng có là có cái gì, có cái lớp mặt trên của diamond này a',em lên google thấy không ở đâu rao, mà con diamond nay mới ra chắc gi đã có chứ.Ko biết có phải thay cảm ứng không.

hic, tui đây dán đi dán lại hình như là 3-4lần roài. kg có miếng dán zin. ra mua miếng dán rồi đo đúng kích cỡ, cắt bỏ bớt. vừa vẹn màn hình. hehe, màn hình mình mà có vết xước là tốn zài chục ngàn em nó lái sáng lán. =D>:))

PhamQuang

Manager
bác có cách nào giup e ko.tại số e đen định đi dan ngay mà chưa kip dán đã tèo

Miếng dán tiện thì dùng, cũ hỏng thì thôi, đâu nhất thiết cứ phải dán.
Mình mua máy, việc đầu tiên là bóc miếng dán vứt sọt rác, như vậy mới thưởng thức hết hiệu ứng của Diamond.
Màn hình Diamond khá bền, không quá dễ xước đâu, miễn là dùng cẩn thận, tránh để vật cứng cọ xát hay rơi chạm là được.
Càng dễ lau chùi, đỡ bị ngấm hơi ẩm. Để miếng dán đôi khi cảm ứng không chính xác, dùng 1 thời gian nó bùng nhùng khó chịu.

tao_scorpions

Bác Quang nói câu nào hay câu đó.Nghe bác nói em thấy yên tâm lắm.Thực ra nó cũng chỉ bị một tẹo thui.nhưng vi mới mua về nên ót.thực chất không phải do sạn mà là do đầu bút của em hơi bị gồ 1 tẹo.