• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về cường độ sóng đt !

longntt105

cho em hỏi xíu ! đt đo cường độ tín hiệu bao nhiêu là mạnh ? ko nhìn vào cột sóng mà nhờ vào ct đo là -70db là mạnh hay yếu . em đang cần thu thâp thêm kiến thức . xin giúp em

Trungls

cho em hỏi xíu ! đt đo cường độ tín hiệu bao nhiêu là mạnh ? ko nhìn vào cột sóng mà nhờ vào ct đo là -70db là mạnh hay yếu . em đang cần thu thâp thêm kiến thức . xin giúp em
-70 có lẽ là mức trung bình.
Trước mình dùng Blackberry thì thấy số đó càng cao sóng càng yếu. Khoảng -90 thì còn 1, 2 vạch. -60 là tốt.
Mình cũng không rành vụ này lắm nên chỉ chia sẻ cho bạn chút kinh nghiệm xài máy của mình thôi.
Có thể không đúng.

Posted via Mobile Device

longntt105

rất cảm ơn bạn ! mình cần thêm người chia sẻ với . tại vì mình mới thay cái vỏ đi thoại . bây h chỗ anten tiếp xúc ko tốt hay sao mà sóng chỉ còn nửa bình . mà chẳng bik sao mà lần .

ẹc ! sao bây h là -30 dBM ????yếu ko ta?

Last edited by a moderator:

fuu_fuu

rất cảm ơn bạn ! mình cần thêm người chia sẻ với . tại vì mình mới thay cái vỏ đi thoại . bây h chỗ anten tiếp xúc ko tốt hay sao mà sóng chỉ còn nửa bình . mà chẳng bik sao mà lần .

ẹc ! sao bây h là -30 dBM ????yếu ko ta?

sóng 3G 2 chỉ còn vạch đo dc -98 dBm.. vẫn chưa hiểu

vanninh1978

mình thì cung khong hiểu nhiều về điên thoai lắm nhưng mình dùng 1 em sony w810i khi mình chua thay vỏ thì sóng tốt và sau khi mình thay vỏ lô vào sóng lúc có lúc không ,mình tháo ra thay lại vỏ zin lại thì sóng bình thừong