• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về đồng bộ dữ liệu qua Bluetooth!

hungtt7

Tôi dùng máy HP IPaq Voicemessenger, Windows mobile 6.0, Active sync 4.5
Tôi muốn hỏ là làm thế nào để sử dụng phần mềm đồng bộ dữ liệu (Active sync ) để đồng bộ qua cổng Bluetooth (Cả điện thoại và máy tính của tôi đều có cổng bluetooth!
Xin cảm ơn các bạn!

hanhpn

Hướng dẫn chi tiết hơn MOD ơi :D

Trước hết, bạn bật bluetooth của cả máy NOtebook và SP lên, sau đó lựa chọn tìm thiết bị để hai thiết bị đó nhận (pair) được với nhau, nó sẽ thông báo một mã (code) chung cho hai thiết bị để bảo mật. Sau khi nhận được, bạn mở Activesync trong SP, chọn Menu và connect via bluetooth là được.

matrix_reload

Hik, sao mình làm hoài ko đc ta. Bạn nào có thể cho mình cái link hướng dẫn chi tiết ko? Nếu có hình minh họa thì tốt quá. Mình làm thì máy tính đã tìm thấy đc thiết bị (mình thử cả o2 Neo, SS D880, Moto V8) nhưng ko đồng bộ đc. Các soft kết nối giữa các loại điện thoại trên đều ko nhận đc thiết bị.

trungctu

Em làm hoài mà cũng không được nữa.
PPC vớ lappy đã nhận nhau rồi, pass code accepted, chỉ mỗi sync là không thôi :(

PhamHien

Sau khi hai thiết bị đã nhận nhau(passcode xong)
- Trên PC: tại File/Connection setting/This computer is connect to: Chọn Automatic
- Trên PPC vào Microsoft Active Synch chọn Synch via bluetooth và làm theo hướng dẫn

Khi đó nếu bạn xem cổng trên PPC sẽ thấy là "Active Synch"

BoTho

Làm tất cả các bước như vậy mà vẫn không được là sao các pác? Em dùng C720. Bác nào rành hướng dẫn kỹ kỹ một chút cho em với.

Em dùng C720W, LAP Sony VAIO SZ 640 với Win XP (Bản downgrade của đĩa đen theo máy) và Active Sync 4.5. Hai thiết bị paired được rồi nhưng không dùng active sync được.

Trước đây với cái máy này em Sync với Nokia N70 ngon lành

Cảm ơn các bác

PhamHien

Làm tất cả các bước như vậy mà vẫn không được là sao các pác? Em dùng C720. Bác nào rành hướng dẫn kỹ kỹ một chút cho em với.

Em dùng C720W, LAP Sony VAIO SZ 640 với Win XP (Bản downgrade của đĩa đen theo máy) và Active Sync 4.5. Hai thiết bị paired được rồi nhưng không dùng active sync được.

Trước đây với cái máy này em Sync với Nokia N70 ngon lành

Cảm ơn các bác

Bạn vào Synch trên Dopod, chọn Menu/Synch via bluetooth....làm theo hướng dẫn...

MrTom

hic.e cũng xài con c720w nhưng không thể nào sync được.dù có thể send file cho nhau rồi.thế là thế nào ?????

moihoc16

ai đó cho tui hỏi..tôi đang dùng dopod c720..nếu muốn nghe tai nghe qua bluetooth thi phải làm ntn?va loai tai nào nghe nhạc đỉnh nhất..giá đừng đắt quá

bao2008

con bapavenb800(smartphone) và con samungJ700 của mình không thể kết nối bluetooth đc. nó báo not found devices .... ai biết chỉ giúp với?

PhamHien

con bapavenb800(smartphone) và con samungJ700 của mình không thể kết nối bluetooth đc. nó báo not found devices .... ai biết chỉ giúp với?

Khi bạn bật Bluetooth của hai máy thì đồng thời phải bật cả chế độ "Turn on Visibility" (trên Smartphone) và "Visible" (trên SS). Khi đó chúng mới có thể "nhìn" thấy nhau!

tiendungkt4

em mới dùng pda nên gà lắm, các bác cho em hỏi là em da đồng bộ dc dữ liệu bằng ASYS 4.5 rùi, nhung em hok bit các nào để sủa danh bạ trực tiếp trên máy tính, va cung ko biết các file đồng bộ đó nó nằm ở chỗ nào trên PC.
thanks các bác chỉ giáo....!....