• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Fax !!!

hungdqk

Các bác ơi em thấy bảo dùng máy tính có thể fax được luôn phải ko ạ. Có bác nào dùng cái này rùi chỉ cho em cách fax 1 văn bản mà mình vừa đánh xong cho người khác với khi mà máy tính có kết nối adsl rùi nhé.

Vietvnn

Super V.I.P
Bạn dùng chương trình Winfaxpro nhé, nhưng dùng ADSL thì không fax được.

hungdqk

nếu thê muốn fax thì phải dùng mạng dilup a. Bác có soft share luôn cho em với dow về sợ ko có crack thì sao a;

hungdqk

nếu thê muốn fax thì phải dùng mạng dilup a. Bác có soft share luôn cho em với dow về sợ ko có crack thì sao a;

dzunganhnguyen

bạn ra ngoài hàng mua đĩa về cài là được. Còn nếu không bạn cài thêm chức năng fax của chính windown trong chinh windown component cũng dùng được mà. Còn dương nhiên là bạn phải có modem fax thì mới fax được rồi

hungdqk

bây jo có mấy ai còn dùng dial up nữa đâu. Nếu như vậy thì máy tính bây giờ thì bỏ fax đi cho rồi, vì toàn dùng adsl fax sao được. Ko có bác nào so cách đẻ fax khi dial up ah

son_volam002

Nếu thực sự cần fax đến thế thì mình nghĩ bạn vẫn có thể kiếm 1 cái modem fax (giờ chắc chỉ xem ai có thì xin cho nhanh), rồi kết nối với PC qua cổng COM (với loại external, internal thì nó là card PCI luôn rồi).

Tín hiệu thì cho qua bộ chia chung với đường thoại là được, vì tín hiệu thoại / fax và ADSL không ảnh hưởng gì đến nhau.

Chương trình thì chắc là winfax lên google sẽ ra cả đống. Hồi lâu lắm rồi cũng có nghịch fax nhưng thấy cũng chả ứng dụng gì mấy.

Giải pháp tiện hơn là in ra giấy rồi ra bưu điện mà fax, cước cũng thấp thôi mà.

hungdqk

Bít là ra bưu điện thì fax được rùi nhưng mà nhìu khi có laptop thì fax lun vẫn hay hơn vì đang ở mạng fax hay hơn là chạy ra in rùi ngồi bấm máy fax chứ. Tiện bác bít chỗ nào bán cái pci đó chỉ cho em với rổ rá nso thế nào vậy

son_volam002

PCI thì chỉ có thể cắm vào PC thôi bạn ơi, nếu bạn dùng laptop thì kiểm tra lại xem con modem trên đó có tích hợp fax không (cái modem đi kèm laptop thì 3 chiếc laptop gần đây tôi đều không sử dụng nên chả biết nó thế nào nữa).

NgocVNPT

Các bác ơi em thấy bảo dùng máy tính có thể fax được luôn phải ko ạ. Có bác nào dùng cái này rùi chỉ cho em cách fax 1 văn bản mà mình vừa đánh xong cho người khác với khi mà máy tính có kết nối adsl rùi nhé.

Nếu máy xách tay và chưa có tích hợp faxmodem thì bạn tìm mua card faxmodem chuẩn PCMCIA nhé còn nếu máy PC thì bạn mua faxmodem chuẩn giao tiếp PCI và sử dụng line thoại thường cắm vào và dùng winfax để fax bạn nhé.

Chúc bạn thành công! =D>

hungdqk

Em fax được rùi cắm lúc faxx chỉ cần cắm thêm dây line đt vào rùi dùng luôn cái fax của win là được

hcnhan

Có thể dùng PDA để nhận fax được không. Ví dụ PDA: HTC Diamond, WM6.1
Cheers