• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về fonts tv cho P990i

symbian

Mình có download bộ từ điển AV cho P990i và có kèm cả font cho P990 và P1i , nhưng font cho p9 thì mình cài được cho đúng 1 con máy , còn tất cả đều báo là đã có sẵn trong máy nhưng vẫn ko hiển thị được tv khi tra từ điển . Mình dùng myfileman để copy font tahoma từ máy tính thì ko copy đc :( . Ai giúp với....

DuyTuanmobile

Chào bạn!!!!!!!!!!!!!!!

Cho mình hỏi bạn đã có bộ hộp cài cruier chưa nếu không có bộ đó thì bạn không làm cài được đâu bạn ah. Đấy là bộ chuyên dụng cài phần mềm của sony và của một số máy simen =))=))=))=))

Son_Do

Well-Known Member
Cần gì "Hộp" đâu bạn ơi. Bạn nên thường xuyên ghé thăm diễn đàn sẽ tham khảo được nhiều kinh nghiệm.

nguyenleanh

Bác nào có cách nào vẫn giữ được tiếng việt khi rút thẻ ra không, mình copy thử rồi nhưng khi tháo thẻ ra thì lại mất, mà phông chữ nhỏ hơn thì phải.

nguyenhoang

alooooooooooo
có bác nào có font TV và Trung kg cho mình với. mấy bài nhạc trong máy mình vừa có TV vừa có tiếng Trung nhưng nó chỉ hiển thị được mỗi cái tiếng Anh thôi chán quá. bác nào có thì share cho mình với và hướng dẫn cho cách cài luôn nhé. mình đang dùng W950i

pcyf

có bạn nào giúp mình với,mình làm theo những gì diển đàn hướng dẫn,là chép bộ font vào Resource\Fonts\ ,nhưng vẫn ko sử dụng được tiếng việt, mở word ra đọc toàn là ô vuông thôi.mà trên thẻ nhớ của mình khi đưa vào p990i thì nó tự xuất hiện một folder là font luôn.Bây giờ mình không biết làm sao cả.

lovebyheart

em là noob mới xài UIQ cũng bị tình trạng này ..Bác nào pro giúp với ^^ thx

chiencan

cần giúp đỡ gấp , mình mới lần đầu dùng p990i khi mua mình không để ý máy không đọc được tiếng trung , đã thử qua một vài cách nhưng vẫn không được , mình đang rất cần đây là số IM của mình :35959300-899283-7
nếu được mình xin cảm ơn nhìu :D

namthebells

mình cũng có thắc mắc về fonts TV khi duyệt web thì fonts hiển thị rất ok nhưng khi vào EMAP thì fonts chữ toàn ô vuông chữ đọc được chữ không rồi document to go cũng vậy luôn có bạn nào giống mình không mong sớm có cách khắc phục

thichchi123

minh cài theo hướng dẫn của bạn vào thư mục Resource\Fonts\ trên thẻ nhớ rồi mà máy của mình vẫn ko đọc đc font chữ là sao bạn ơi

dongnh

minh cung co thac mac ve font TV cho may p990i, minh da chep vao the nho roi da khoi dong may lai roi nhung khi luot web no van hien chu o vuong, minh phai lam the nao cho duoc, giup minh voi, cach reset lai may nay thi lam sao?

Thế thì máy font TV đó vẫn bị lỗi,font TV cho P990i hiện giờ vẫn chưa hoàn chỉnh lắm.Bạn muốn reset lại máy thì chỉ cần xóa các font TV mà bạn đã chép vào-khởi động lai máy là lại trở lại như ban đầu.Mà lần sau nhớ gõ tiếng Việt có dấu nha bạn.Thân gửi

Last edited by a moderator: