• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Gpsgate 2.6 vơi WM 6.5

dannynguyen

Tôi dùng vietmap R12 với i900 nên phải cài thêm gpsgate. Tôi sử dụng gpsgate với wm6.1 thì chạy bình thường, bản đồ chạy ổn. Nhưng mới đây cài WM6.5 thì gpsgate có vấn đề. Khi chạy gpsgate, nó hiện lên thông báo như sau:

Nếu chọn Soft reset... thì sau khi khởi động lại, chạy gpsgate nó vẫn báo như vậy. Nếu chọn Start without driver thì khi vào setting của gpsgate, chọn tab output, select vào Virtual COM6 thì nó thông báo Limited driver memory.

Chạy vietmap và vào tùy chọn, GPS chọn COM6, nhấn tìm GPS nó báo COM6: Giao tiếp GPS bị lỗi (các cổng COM khác cũng báo thế)
Ai đã biết qua về vấn đề này làm ơn chỉ giúp tôi với.
Xin cảm ơn nhiều

dannynguyen

Tìm mãi cũng có cách giải quyết. Thực ra là do tôi lười nên sau khi up rom lên 6.5 tôi đã restore lại 1 file backup từ rom cũ. Như vậy nó đã gây ra lỗi khi chạy gpsgate. Hard reset và cài gpsgate trước tiên thì chạy không lỗi gì cả.
Các bạn thử tham khảo bài này nhé http://franson.com/forum/topic.asp?TOPIC_ID=3778

Sonblack

Super V.I.P
Thế thì tốt rồi! Mình test đi test lại vẫn không thấy lỗi như bạn nói nên chẳng biết giải thích làm sao! :D

dannynguyen

Hix, lại vấn đề gpsgate. Sau khi chạy được vài lần, giờ lại bị lỗi như đã nói lúc đầu

oo0xautrai0oo

Bác nào có key license bản GPSGate 2.6.0.325 cho win 6.1 không cho em với? Em tìm mỏi con mắt mà không tìm thấy. Cái bản của em đang dùng nó bảo license expire rồi hixhix.

Em cảm ơn.

oo0xautrai0oo

sao không có bạn nào giúp được mình vậy?
Đang cần kkk cho thằng GPSGate2.6 này quá.
Xin cảm ơn nhiều.