• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về kiểm tra wildfire S là S-off hay S-on?

traitimbuiduong

Các bác làm ơn cho e hỏi cách kiểm tra Wildfire S của e là S-off hay on? e mới dùng mà mù tịt ko hiểu j. E ở HN thì ở đâu nhận làm S-off?

huynhphuc705

Các bác làm ơn cho e hỏi cách kiểm tra Wildfire S của e là S-off hay on? e mới dùng mà mù tịt ko hiểu j. E ở HN thì ở đâu nhận làm S-off?

Bạn tắt nguồn, tháo pin ra xong lắp vào lại, nhấn nút volume xuống + nút nguồn cùng lúc để nó hiện ra màn hình bootloader, ở đó sẽ thấy S-ON hay S-OFF. Coi xong bạn bấm nut volume lên xuống để chọn boot j đó (dòng đầu tiên), nhấn nút nguồn để chọn nó, rồi chọn power j đó (dòng cuối màu đỏ) để khởi động lại máy bình thường.

Khuyên bạn ko nên S-OFF khi ko rành về máy, tiền mất tật mang, HTC Wildfire S có hổ trợ Unlock Bootloader, tác dụng gần như S-OFF, nhưng khi có chuyện j thì còn tìm cách đi bảo hành được. Mình có viết 1 bài hướng dẫn Unlock Bootloader mời bạn tham khảo http://www.pdaviet.net/showthread.p...ootloader-cho-HTC-Wildfire-S-(bài-hoàn-chỉnh)

traitimbuiduong

Thanks bác, e kiểm tra thấy nó đã off rồi, e mua hàng xách tay mà, như vậy e có thể up ROM bt đúng ko bác

max1397

Member
uhm S-OFF thì up rom nào cũng được (theo dòng máy), tùy vào rom đó ổn định hay ko thôi
nếu S-on thì sao hả a !!mà sao máy e là 2.3.5 mà ko có app superuser.zị là máy chưa root phải ko !!e mới dùng androi ak.chưa bik j cả.hihi

kyo88

nếu S-on thì sao hả a !!mà sao máy e là 2.3.5 mà ko có app superuser.zị là máy chưa root phải ko !!e mới dùng androi ak.chưa bik j cả.hihi

S-On thì k up được các rom như CM7, MIUI...chỉ up đc rom ship

venusian

Moderator
S-On thì k up được các rom như CM7, MIUI...chỉ up đc rom ship

S-ON vẫn up Rom Cook bình thường. Với điều kiện máy đã Unlock Bootloader.
Và nếu đã Unlock Bootloader mà S-ON thì cũng không up đc Rom Ship. Phải relock lại.

1st_ACE

trang này bị sao rồi mà vào không đc không biết nữa , hình như HTC ko cho tắt boot nữa thì phải
Trang web này nó không ổn định thôi bạn, bạn cứ ráng chờ 1 t/g đi.. tại vì có rất nhiều người unlock cùng 1 lúc nên tải k nổi ấy mà...lúc trước mình cũng bị...cứ chờ cho nó ổn định rồi unlock, s-on cũng up room cook vô tư...bạn cứ unlock đi, mình đưa cho 1 số ROM rất ngon, ngon hơn nhiều so với ROM ship

snock

Trang web này nó không ổn định thôi bạn, bạn cứ ráng chờ 1 t/g đi.. tại vì có rất nhiều người unlock cùng 1 lúc nên tải k nổi ấy mà...lúc trước mình cũng bị...cứ chờ cho nó ổn định rồi unlock, s-on cũng up room cook vô tư...bạn cứ unlock đi, mình đưa cho 1 số ROM rất ngon, ngon hơn nhiều so với ROM ship

Chào Bạn. Mình vừa Unlock Bootloader con Wildfire xong, giờ mình muốn up bản rom nào mượt và ít tốn pin, mong Bạn và các Mods, Man chỉ giúp ạ

mjnha9

Chào Bạn. Mình vừa Unlock Bootloader con Wildfire xong, giờ mình muốn up bản rom nào mượt và ít tốn pin, mong Bạn và các Mods, Man chỉ giúp ạ

bạn đã root đc chưa chỉ mình với mình vừa Unlock Bootloader nhưng k root được