• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về màn hình Eten X600?

empty123

màn hình con máy của em nó có bệnh là khi đèn nàm hình tắt (không phải tắt tối thui đâu) vẫn còn nhìn thấy thi co hiện tương phía trên và dưới bị rung sọc ngang nháy nháy và 2 bên cũng bị nhưng 2 bên chị bị viền thôi

các bác cho hỏi la bệnh này có sửa được không nếu không sửa thi có bi lan ra hay hỏng luôn không

bác nào biết chỉ dùm em cảm ơn nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
màn hình con máy của em nó có bệnh là khi đèn nàm hình tắt (không phải tắt tối thui đâu) vẫn còn nhìn thấy thi co hiện tương phía trên và dưới bị rung sọc ngang nháy nháy và 2 bên cũng bị nhưng 2 bên chị bị viền thôi

các bác cho hỏi la bệnh này có sửa được không nếu không sửa thi có bi lan ra hay hỏng luôn không

bác nào biết chỉ dùm em cảm ơn nhiều

Bị vậy có lẽ socket của màn hình lỏng hoặc bẩn và cũng có thể là do..... hỏng màn hình nếu HS không hết thì phần cứng bị rồi bạn ạ

empty123

Bị vậy có lẽ socket của màn hình lỏng hoặc bẩn và cũng có thể là do..... hỏng màn hình nếu HS không hết thì phần cứng bị rồi bạn ạ

thanks bác đã trả lời

lỗi phần cứng la rõ rồi vì hardreset và up rom rồi mà kô được nhưng mình hỏi là liệu có sửa được không mà nếu kô sửa cứ để thế mà dùng thì có hỏng hẳn màn hình không vì khi đèn sáng thì vẫn ổn chỉ hơi rung thôi

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
thanks bác đã trả lời

lỗi phần cứng la rõ rồi vì hardreset và up rom rồi mà kô được nhưng mình hỏi là liệu có sửa được không mà nếu kô sửa cứ để thế mà dùng thì có hỏng hẳn màn hình không vì khi đèn sáng thì vẫn ổn chỉ hơi rung thôi

Cứ để thế dùng thì khi nào nó tụt hẳn socket, quá bẩn hoặc hỏng hẳn màn hình thì nó sẽ.... không lên hẳn thôi :)):)):)) tốt nhất tháo ra vệ sinh lắp lại socket đã nhé bạn...

benhvienpda

đúng là nhiều khả năng do socket của MH , nên tháo ra lau lại chân chúc may mắn

giakhanh1312

Em chào cả nhà. Các bác cho em hỏi. Em định mua 1 con Glofish X600 đã dùng rồi. Nhưng băn khoăn 1 điều khi thử màn hình thấy có 1 điểm chết (defect). Các bác chỉ giáo dùm có nên mua ko? Có ảnh hưởng gì đến sau này ko vì máy mới dùng có gần 1 tháng. Cảm ơn các bác trước nhé.

empty123

điểm chết đó ở vùng xung quanh thi không sao nhưng ở vùng trung tâm thì điểm chết sẽ bị lan ra

mobiado9999

thanks bác đã trả lời

lên em cho mượn cái màn hình mà thử nè...(mới up 1con tự nhiên nó ngủm mất Bootloader luôn :(( )