• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về mạng và lỗi tin nhắn của Imagio.

tuanla

Tôi loay hoay mấy hôm nay với con Imagio của ông bạn mà vẫn bị cái vụ tin nhắn Network.Có lúc ko sao, có lúc nhận đến hàng 30-40 tin liền lúc
Mặc dù đã dùgn các kiểu ROM của Mr.Dũng và cả bản ROM mớinhất của Mummy3G, Radio 25.02 mà vẫn bị. Cú quá
Các cao thủ vào giúp với.

Tôi loay hoay mấy hôm nay với con Imagio của ông bạn mà vẫn bị cái vụ tin nhắn Network.Có lúc ko sao, có lúc nhận đến hàng 30-40 tin liền lúc
Mặc dù đã dùgn các kiểu ROM của Mr.Dũng và cả bản ROM mớinhất của Mummy3G, Radio 25.02 mà vẫn bị. Cú quá
Làm lại SIM đi bạn...;;)

thejoker1984

các bản rom của pdaviet ko tích hợp radio ... vấn đề này cũng rất chuối ... em vẫn dính như bt nhưng tần suất rất thấp nên em coi như ko có ... với lại h nó là cái modem ko dây rôi nên tin nhắn cung ko ảnh hưởng gì :D
P/S : làm lại sim và up rom ko giải quyết gì đâu bác ạ ... bao h có radio mới test thôi

fatalsilent

em sử dụng mạng vina, vào trong infomation thì nó bảo rom bản 3.04.605.7 radio bản 2.25.02wvl ko biết vậy đã đũng chưa ạ

em sử dụng mạng vina, vào trong infomation thì nó bảo rom bản 3.04.605.7 radio bản 2.25.02wvl ko biết vậy đã đũng chưa ạ
Mình cũng dùng Vina nhưng ngày xưa không bị. Bạn đang dùng Rom Ship của máy, bạn thử úp rom khác xem sao, nếu chưa HSPL thì bạn tiến hành HSPL rồi úp rom nhé...

kythuat

Em cũng bị liên tục như thế. tuy nhiên up rom xong không hard reset nữa thì OK.
Và tắt tất cả chứ năng autoupdate của thời tiết, auto sync, cứ liên quan đến internet update là off
Nên uprom bây giờ toàn không hard reset

huythanh111

mình cũng bị hiện tượng này , mới đây thôi , tự động nó bị . trước h ko cài thêm gì , dùng room của mod dũng , cả năm rất ok , tự dưng 1 tháng nay nó bị liên tục , chả hiểu vì sao

ducanhlee90

Vào Setting/Personal/Phone, kích vào tab Network, trong ô lựa chọn Mode of operation các Bác chọn Global, ok là xong, hehe!
Ban đầu E vẫn chọn GSM/UMTS only vì nghĩ mình ở Việt Nam dùng GSM mà. Khi ấy điện thoại nó chỉ hiện logo chữ G hoặc E (GPRS hoặc EDGE). Sau khi chọn Global thì nó hiện chữ H ngon lành (HSDPA) E không dám khẳng định chắc chắn lý do tại sao nhưng E đoán khi chọn chế độ GSM/UMTS only thì HTC nó không đạt được hiệu suất cao nhất trong vùng phủ sóng 3G hoặc HSDPA nên sẽ đưa ra những tin nhắn cảnh báo cho người sử dụng biết. Vì vậy nên tình trạng bị dội tin nhắn Network xảy ra tùy vùng và tùy thời điểm.
Hy vọng chủ đề này sẽ giúp ích cho mọi người !!!