• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về phím HOME của Legend

ntha82

Hi các bác,

Chiều nay em mới tậu em HTC Legend (hàng công ty), phải nói là cực phế. Có điều, khi mang về dùng thì thấy phím HOME của em nó cứ lung lay (dĩ nhiên ko đến mức bung ra) nhưng ko chắc chắn như 3 phím còn lại (menu, back, search). Ấn thì vẫn rất nhạy, nhưng nếu di tay nhẹ từ bên này sang bên kia phím hôm có cảm giác một đầu thấp hẳn xuống, đầu kia cao hăn lên và cảm nhận được rất rõ. Hiện tại thì ko ảnh hưởng gì đến việc dùng máy, có điều hơi khó chịu vì có mỗi phím HOME bị kiểu đấy. Không biết như thế có vấn đề gì không và có cần phải mang đi đổi ko. Có bác nào dùng em này bị hiện tượng này không ạ? Xin các bác cho em lời khuyên?

Chân thành căm ơn các bác :)

evilanddevil

đưa ra công ty đòi người ta đổi thôi chứ sao. Bạn cần đem theo hộp + giấy bảo hành.

huyxom

Bệnh chung rồi..............mình bị với phím search nhưng chả ảnh hưởng gì đâu

MamBo_06

mềnh cũng mới tậu e hun kia.4 phím đều okie.Chúc bác đổi đc e khác,mất công bỏ đống tiền mua hàng cty muh ko đc như ý thì ức chế lém pác.

longnick

Máy mình thì không bị vậy, hàng xách tay , các phím cứng chuẩn lắm. có lẻ hàng chính hãng nó khác xách tay chỗ đó :))

evilanddevil

không có vụ đó đâu bác :D
Con chính hãng của mình sài rất ngon chưa bao giờ đứng máy, các phím good, pin chơi game xem phim đúng 1 ngày, phone nhắn tin không là 3 ngày
Còn xách tay thì vấn đề pin và hư hệ điều hành thì không được bảo hành hơi khó đó

fanliv

Phím Home của mình cũng bị lung lay nhưng mình thấy không ảnh hưởng gì nhiều.

ngockhanh1988

ko sao đâu, tình trạng chung rùi
máy mình mua chính hãng từ đài loan nè
cái nùt home cũng như bro nói nhưng ko sao cà