• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi Về Script_SOS

Nguyenson318

Vấn đề mình hỏi dưới đây hình như không mới, nhưng không biết giải quyết nó như thế nào nên rất mong các bác chỉ giáo!!!

Khi PC của mình vào pdaviet.net thì lúc đầu load rất lâu mà vẫn chưa load hết trang, sau đó trên màn hình xuất hiện thông báo: Do you want to abort the script?
Nếu nhấn Yes thì vào đươc, nhưng một lúc sau lại hiện thông báo nêu trên. Việc này làm chậm rõ rệt khi truy cập trang này...:(:)(:)((

Hình như PC đòi cài thêm phần Script gì đó phải không các bác?

Dao007forever

Dùng FireFox đi bạn, hay Opera(dễ bể Font). Dùng IE vừa lâu vừa dễ trở chứng. Cái bạn nói chắc là do Cookie hay Javascript cho bàn phím tiếng Việt tích hợp đó. Bạn để Security và Privacy cao thì sẽ bị hỏi vậy.

Moclanden

Mình cũng gặp vấn đề tương tự. Nhưng chưa biết cách khắc phục. mình chạy thử cả IE, FF, Safina cũng đều bị vậy. tất nhiên là IE chậm nhất. Các bác quản trị PDAViet xem và hướng dẫn giúp cho thì tuyệt.

Moclanden

À xin nói rõ thêm là IE thì chặn lại hỏi. còn safina và firefox thì cho qua nhưng vẫn bị chậm trễ khi loadlaanf đầu. khá lâu.