• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Tbuilder...

tanpossible

Sau khi tạo theme xong thì theme sẽ nằm trong system/skins.Nhưng làm cách nào để đóng nó thành file sis thì em đang thắc mắc.Đã dùng sisware,siscontent,makesis...Nhưng vô vọng
sisware thì không biết add folder vào đâu.Drop item thì cái MBM converter cứ nhảy ra rồi đứng cứng...

siscontent trong mục s60themepack có 3 chỗ chọn file nhưng mif file hình như của s60v3 nên không có.Để trống thì không cho tạo.
.Make luôn folder thì được nhưng cho vào cài thì nó bảo corruped
makesis thì chọn folder xong nhấn makesis nó nhảy ra cái makesis nữa rồi màn hình đen hiện:C\gì đó...rồi error...
Nói chung là bó tay.Pro nào có thể hướng dẫn mình đóng gói cái theme lại không.Thanks:(

onlylove80

Bạn thân mến..Mình không hiểu ý bạn hỏi là làm themes của s60v2 hay s60v3..Nhưng nếu là s60v2 thì khi làm xong Themes của bạn sẽ nằm tại mục Themes ==>Tools==>Themes==>thẻ nhớ..Muốn đóng gói thành file *SIS để tặng bạn bè thì bạn dùng SISboom. Mở sisboom==> Chọn đóng gói themes==> chọn themes mà bạn cần đóng gói...Chúc bạn thanh công!

onlylove80

Em đang làm theme cho s60v2 bác à

Vậy thì đơn giản quá rồi còn gì..:D Bạn làm như mình đã hướng dẫn ở trên đó là được ngay. Vào diễn đàn DOWN ngay SISBOOM đi thôi.:D Nhớ là themes sau khi làm xong nó sẽ nằm ở thư mục themes mặc định của máy bên memoryCard nhé chứ không phải ở system gì gì đó đâu bạn ah..Chúc bạn thành công!

WIN86

em làm ngon rồi anh ơi..trong khi đóng gói = sisboom bạn có thể đổi tên cho theme nữa đấy.