• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Tốc Độ kết nối internet Sharing giữa HTC <=> PC .

afriend

Mình kết nối máy HTC HD2 Chạy HDH ( Android ) với Máy Tính .

Mình cảm thấy tốc độ truyền tải của Máy tính với HTC Quá chậm Mà hiển thị tốc độ trên PC là 425 Mbps/s . Trong khi download 1 file 2M trên Market mất tầm 4 phút .

Có điều gì sai sót mong các Bạn giúp đỡ .

kakatoi

quan trọng gói cước của bác là bao nhiu, bác down trên maket đánh giá thế nào đc tốc độ mạng. với lại mạng bình thường tầm 3mb/S TỚI HƠN 10MB/S MẠNG CÁP QUANG RỒI. 425 Mbps/s LÀ TỐC ĐỌ CÓ THỂ TỚI NẾU BÁC CÓ ĐƯỜNG TRUYỀN CUNG CẤP CHO BÁC NHÁ. CHẮC ĐƯỜNG DÂY CHÍNH CỦA FPT JI ĐẤY CÓ LẼ ĐẾN =))

afriend

Mạng sử dụng trên PC rất nhanh download 1 file ở server việt nam là 2~ 3M trên /s
Download ở các server nước ngoài như RS MU ... thì tầm 100kb ~ 130kb /s

Nhưng ko hiểu sao chia sẻ mạng qua Cap USB thì thấy quá chậm :( .

Mình thấy nhanh đó chứ. Tốc độ mạng còn phụ thuộc vào vị trí máy chủ nữa, server đặt ở VN tốc độ sẽ cao hơn. Đằng này market chắc chắn ko đặt ở VN rồi.
Bác down cái speedtest trên android test thử xem được bao nhiêu. :-?