• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về việc Unlock PDA khi đang ở nước ngoài

qbtokyo

Chào mọi người, mình đang ở Nhật và sẽ về VN trong tháng tới. Mình được biết diễn đàn này từ rất lâu rồi, hôm nay có việc muốn được mọi người giúp đỡ.
Mình muốn mua 1 con PDA theo dạng đặt hàng trên mạng, vậy nếu mình mua hàng của nước ngoài (không phải Nhật) thì khi về Việt Nam có dùng luôn được không hay là phải Unlock?
Mình chỉ có khoảng 300-350usd trong ví thôi vậy mọi người tư vấn xem nên mua loại nào thì phù hợp ạ. :-??
Cám ơn cả nhà!

PhamQuang

Manager
Chào mọi người, mình đang ở Nhật và sẽ về VN trong tháng tới. Mình được biết diễn đàn này từ rất lâu rồi, hôm nay có việc muốn được mọi người giúp đỡ.
Mình muốn mua 1 con PDA theo dạng đặt hàng trên mạng, vậy nếu mình mua hàng của nước ngoài (không phải Nhật) thì khi về Việt Nam có dùng luôn được không hay là phải Unlock?
Mình chỉ có khoảng 300-350usd trong ví thôi vậy mọi người tư vấn xem nên mua loại nào thì phù hợp ạ. :-??
Cám ơn cả nhà!

Cụ thể là dòng PDA nào? Nếu là PPC thì hiện nay khá nhiều dòng có thể Unlock được đó, điều đó có nghĩa là dùng ở mọi nơi.
Tốt nhất bạn hãy tìm hàng trên mạng, phù hợp giá mua, rồi đưa tên dòng máy bạn chọn lên đây, như thế dễ trả lời hơn cho bạn: NÊN HAY KHÔNG NÊN MUA? CÓ DÙNG HAY KHÔNG Ở VN !!!