• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Hỏi về Weather!?!

makuskiller

e có cài cái soft weather240. chạy ngon lành nhưng chưa update đc.xin các pác chỉ giúp em các thông số này : DST rules(?là gì ko hĩu),name(tên TP),Lat(vĩ độ),Lon(Kinh độ),Timezone GMT(giờ khu vực, theo em biết HCM là 700).mấy thông số này đòi hỏi là fải số nguyên.Các pác có biết những thông số này ko? ở TPHCM là bao nhiu ạh? xin cảm ơn!

thanhtuantvc

Bạn không cần quan tâm đến các thông số đó đâu. Sau khi khởi động weather, bạn vào search, gõ tên Ho Chi Minh rồi nhấn " Query", máy sẽ tìm tp Hồ chí Minh cho bạn( Tất nhiên với đk máy bạn có kết nối wifi, GPRS thì mình chưa thử nên ko biết có được không?)

makuskiller

Bạn không cần quan tâm đến các thông số đó đâu. Sau khi khởi động weather, bạn vào search, gõ tên Ho Chi Minh rồi nhấn " Query", máy sẽ tìm tp Hồ chí Minh cho bạn( Tất nhiên với đk máy bạn có kết nối wifi, GPRS thì mình chưa thử nên ko biết có được không?)

ok.đc rùi bạn ơi.hay wá.mà nếu mình muốn xem thời tiết lúc ko có Wifi hay GPRS thì sao hả bạn?mình muốn xem offline và khi nào có wifi thì mình sẽ cho up date thui.vậy thì cấu hình thế nào hả ban?! xin cảm ơn

ngkhanhhoang

Có gì đâu bạn. Nếu bạ chạy chương trình thì sẽ hiện lên ttin thời tiết tại thời điểm được update thôi. Khi nào có GPRS hoặc wifi thì update tiếp..chúc vui!

thanhtuantvc

ok.đc rùi bạn ơi.hay wá.mà nếu mình muốn xem thời tiết lúc ko có Wifi hay GPRS thì sao hả bạn?mình muốn xem offline và khi nào có wifi thì mình sẽ cho up date thui.vậy thì cấu hình thế nào hả ban?! xin cảm ơn

Bạn vào autorefresh, chọn off là xong. Bạn có thể xem offline cho đến khi nào bạn update.