• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HÒM THƯ GÓP Ý BOX MOVIE

Status
Không mở trả lời sau này.

Utxd

Hướng dẫn download trên Megaupload! Site Down phim lớn nhất hiện nay!

Dùng tool sau!

Mã:
http://www.yourfreespace.net/users/yingzhou002/megasharelink6.rar

Giao diện soft như sau:

Copy link mega http://www.megaupload.com/?d=EASTXOYR vào hàng trên như hình sau:

Xong rùi click Getlink! Nếu File còn tồn tại thì sẽ hiện ra phần bên dưới chỗ Information như trên. Chờ 45s để tạo link trực tiếp!

Sau khi nó tạo được link trực tiếp sẽ xuất hiện như hình sau:

Sau đó copy link ở phần Download link! Dán vào trong trình download của bạn! IDM hay Flashget đều ok! :D Vậy là xong! Có thể down thoải mái!

Chú ý:
- Phim nhiều tập thì nên chọn Download sau, không bắt đầu ngay lập tức! Ta sẽ thêm nhiều link vào để down liên tiếp!
- Mỗi lần down liên tiếp được khoảng 800MB! Sau đó sẽ bị Limit Execed! Restart máy lại hoặc đợi 1h là có thể down tiếp! :D

yingzhou

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG HJSPLIT - Ghép film down từ net

Vì không phải ai cũng có fast internet, nên thường thì các phim được share qua free server như Yousendit thường được split ra thành nhiều phần. HJSplit hiện nay là splitting program được xử dụng khá phổ biến và dễ sử dụng. Tuy nhiên có vài bạn gặp không it trở ngại với nó. Nên đây là một số điều cơ bản cần lưu ý:

1.File cần có extention là .00#
Example: HoangHa01.mpg.001, HoangHa01.mpg.002 ..... so on

2. Phần tên trước ".001" phải giống nhau
(cần lưu ý nếu dùng hjslit để join file mà không phải được cắt bằng hjslit)
Example: muốn join Vua_Bip_08A.mpg và Vua_Bip_08B.mpg bằng Hjsplit
Thay đổi Vua_Bip_08A.mpg >>>>> Vua_Bip_08.mpg.001

Vua_Bip_08B.mpg >>>>> Vua_Bip_08.mpg.002

3. Các file phải ở trong cùng một folder

4. Khi bấm vào INPUT bạn chỉ có thể thấy mỗi file có phần extension .001 thôi và chỉ cần nhấn chuột vào file đó thôi. Những file khác từ .002 trở lên, HJSplit sẽ tự tìm (nếu nó ở trong cùng một folder) và join lại.

5. Nếu bạn dùng IDM or một số download manager, phần extension, for example CuuVuong01.mpg.001 , sẽ bị đổi thành CuuVuong01.mpg.001.mpg. Download manager will automaticly add .mpg vào đằng sau .00#.

Những download manager mà mình biết không tự động thay đổi phần extension của file là YSIGet, Net Transport. Ngoài 2 cái này ra có thể còn một số program khác nữa nhưng Dht không biết

Trả lời một số thắc mắt

Không tìm thấy file khi bấm vào INPUT!!!

* Nếu lúc bạn join file, bấm vào phần INPUT mà không thấy cái file ở trong folder mà bạn đã download thì có nghĩa là phần extension của file đã bị thay đổi nên Hjslit không tìm được file.

Làm sao để thay đổi phần extension???

* Nếu bạn không thấy cái phần extension ở cuối cái file thì làm như sau: Go to Tool>Folder Option>View> uncheck the box "Hide extensions for known file types" Trở lại cái file, bạn sẽ thấy được cái phần extension của cái file đó. (Có thể khác chút it cho different windown version.)

Có cần phải join file mới coi được???

* Phần đông thì phải, nhưng có một số trường hợp không cần join chỉ cần xóa phần .00# là coi được. Nhưng có thể ảnh hưởng đến việc burning nếu không join. Nói tóm lại NÊN JOIN

Tại sao chỉ coi được mỗi phần đầu???

* Nếu như không join file lại, bạn chỉ có thể coi được phần đầu của file đó, tức là phần có extension .001, nhưng phải xóa cái extension .001. Những phần khác bạn sẽ không coi được.

Có cần phải join mới burn được???

* Nếu đã không coi được thì dĩ nhiên cũng không burn được file đó. (Không dám khẳng định)

Nếu không có đủ các phần có join được không???

* Nếu file được splitted thành 3 phần mà chỉ download được có 2 phần đầu .001 và .002, bạn vẫn join được nhưng khi play, nếu để yên thì coi được nhưng nếu bấm Fast Forward thì film sẽ bị đứng lại. (cái này do mình test mà biết, không biết có đúng cho tất cả các file không.) Có trở ngại đến việc burnning không thì mình không biết.

Tại sao dùng HJsplit???

* Lý do HJsplit được dùng rất rộng rãi là vì, thứ nhất, nó split bất cứ dạng video file nào và ngay cả những file lớn. Thứ hai, sau khi join file lại coi rất xuông sẽ. Một số (not all) splitting program, khi cắt thường hay giữ lại vài phút của phần trước nên coi không có xuông sau khi ghép lại, cho dù burn without joining cũng vậy. Thứ ba, đây là freeware nên không cần cực khổ đi xin hay kiếm rack or serial code.

Có nhiều splitting program tốt hơn HJSplit nhưng hiện nay cái này được dùng tương đối khá rộng rãi.

Mình có thêm vài lời đó là nếu bạn gặp trở ngại khi joining file, bạn nên cố tìm ra nguyên nhân, hỏi và lắng nghe những bạn khác, không nên đòi hỏi những bạn khác phải upload nguyên file cho bạn. Đối với những bạn có slow internet như DSL up một file khoảng 500MB tốn it nhất cũng là 5-6 tiếng. Đó là khi file được up xuông sẽ. Đôi khi up gần xong thì bị gãy và phài start lại từ đầu rất mệt. Có khi bị gãy nhiều lần mới xong được một tập. Chia file nhỏ ra có thể giảm việc file bị gãy khi upload do đó mà giảm được thời gian upload. Cho nên mình nghĩ các bạn nên tôn trọng các bạn up/reup mà không nên đòi hỏi quá đáng. Đây là nói luôn cho những bạn nào hay complain "chia file ra chi cho cho tốn thời gian download rồi còn phải đợi những part khác reup"

Download HJSplit:

Chúc các bạn may mắn and have fun!

Chỉnh sửa cuối:

yingzhou

Mong các bạn hãy đóng góp ý kiến để Box Movie ngày càng phát triển và phong phú hơn! b-) =D>

yingzhou

Hướng dẫn cách cắt phim bằng VCD Cutter

Bạn muốn share phim cho movie, nhưng việc file quá lớn khó khăn khi convert hoặc khi upload thì cắt nhỏ các file là một giải pháp tốt. Mình xin giới thiệu soft VCD cutter có thể cắt nhỏ các file *DAT hoặc các định dạng khác..
Sau khi bạn cài đặt, giao diện của chương trình như sau:

Bạn hãy mở một file cần cắt: file/open movies, sau đó bạn sẽ bắt đầu công việc cắt nhỏ các file.
Bạn hãy drag chuột để chọn mốc thời gian bắt đầu cần cắt, sau đó nhấn vào "clip mark in" để đánh dấu, sau đó bạn hãy tiếp tục drag chuột để chọn mốc thời gian kết thúc đoạn clip, sau đó nhấn "clip mark out" (hình dưới).

Khi bạn nhấn song "clip mark out" thì công cụ "add to clip list" mới sáng lên cho phép bạn nhấn vào đó, cuối cùng bạn hãy bắt đầu cắt bằng cách nhấn vào "make clip".

Bạn hãy nhập tên của đoạn clip vừa cắt và đường dẫn để lưu nó vào đâu.
Chú ý, tất cả tên của các clip được cắt ra đều được mặc định là fon chữ HOA
Vậy là bạn đã cắt thành công một đoạn video, hãy convert và cùng share cho mọi người nhé.
-------------------------------------------------------
Bạn có thể DL VCD cutter4.03 ở đây

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=706&postcount=20

Chúc vui!
Thân ^-*

MX31214

e có y kiến,mấy cái clip1 ngắn trong "clip hài" nên để thêm hình ảnh minh họa hoặc vừa chạy online vừa dơnload,để mọi ng biết cái nào hay mà down về xem,chứ để tên ko thì ko thu hút ng xem.

Mình nghĩ nên thêm chức năng các phần mềm coi phim và các phần mềm nối phim lại, mình down đủ một bộ phim rồi mà không tìm chương trình gì để nối phim dạng wmv.001, có dùng một lần rồi bỏ quên đâu đó mất tiêu, giờ đi kiếm lại lòi con mắt, huhu :((

Và giờ mới tìm ra:
www.freebyte.net/download/hjsplit.zip

Chỉnh sửa cuối:

Hungnokia3300

Well-Known Member
Mình nghĩ là không nên dùng chuwong trình gì để cắt phim cả. Khi convert xong thì nên zip lại và cắt nhở ra thành các file zip luôn. Cái này đỡ được một phần dug lượng ổ cứng vì không cần cài thêm chương trình nào khác cả. Với lại khi chia nhỏ file ra còn rút gọn được dung lượng toàn bộ file nữa :D

Badamgiak23

Super V.I.P
Hiện tại đa số bà con đã sở hữu những thẻ nhớ dung lượng lớn (do giá cả mới hạ ) vì vậy theo em mọi người nên Upload những Video Clip có độ phân giải cao,tốt nhất là định dạng WMV > 384Kbs/s,rất thích hợp khi Upload những đoạn Fun Clip khoảng 10M.

Good luck !

NguyenQuang

Super V.I.P
Các phim nên convert cho phù hợp với PPC thì sẽ nhẹ hơn dễ download về . mặt khác nó cũng phù hợp với diễn đàn này

Utxd

Các phim nên convert cho phù hợp với PPC thì sẽ nhẹ hơn dễ download về . mặt khác nó cũng phù hợp với diễn đàn này

Vấn đề này đã có chủ đề để Vote riêng rồi mà, mỗi người 1 ý mà :D

Đa số film mới, hot đều chỉ có phụ đề (tiếng Anh là chủ yếu), convert phù hợp với PPC thì chỉ coi hình không quá :D

Quan trọng là người post phim thôi, post được phim tốt là cảm ơn lắm rồi, nếu post được phim chất lượng DVD thì tốt quá, anh em có thể coi trên PPC và PC còn chuyện convert thì mọi người muốn làm gì thì làm sau :D. Chuyện host không ổn định mới là vấn đề đáng nói. Down không xong ngày hôm nay thì ngày mai down tiếp, không thành vấn đề :D

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
Các bác post phim toàn đưa link Mega với Rapid,nhìn vô thấy ớn luôn,không có cách nào đưa link nào dễ download hơn sao???

Huycl2507

Các bác post phim toàn đưa link Mega với Rapid,nhìn vô thấy ớn luôn,không có cách nào đưa link nào dễ download hơn sao???

Bạn muốn đưa link dễ down hơn thì mua cái host nào đó đi , mình giới thiệu phim rồi leech về host của bạn cho:D

Link megaupload còn có cách luồn lách mà down được, còn link rapit thì phải tốn tiền mua acc rồi >.<. Mình thích Megaupload hơn, mong các bạn nào up được megaupload thì càng tốt mà up rapit thì mình chịu vậy :(

HBK

Đề nghị nho nhỏ , anh em PV có post phim nên để phim có thuyết minh hay lồng Tiếng Việt vào dùm nha , để biết mà down đó mà:D

NguyenQuang

Super V.I.P
Theo tôi đây là diễn đàn dành riêng cho PPC nên các phim đưa lên cũng chỉ dành rieng cho thiết bị cầm tay thôi. Còn phiem dùng để xem trên PC thì đã có nhiều diễn đàn đưa rồi- Vấn đề là tạo ra sự khác biệt

Last edited by a moderator:
Vậy theo SM Bobi là phải post phim theo định dạng size PPC, vậy còn những đt xem phim theo định dạng 3gp? Và nếu thế thì ta phải chỉnh lại toàn bộ cây thư mục box phim vì giờ đang lệch hướng rồi

sonnga

Mình không biết cách down fim từ Link megaupload ,bạn nào hướng dẫn mình với?

Status
Không mở trả lời sau này.