• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Home LAN - Làm thế nào để kiểm soát các máy trong LAN?

NBLam

Ở nhà tôi có 3 máy xách tay cùng vào internet qua wifi (tôi dùng Linksys router). Giờ tôi muốn kiểm xoát 1 máy để ko cho chơi game online và download quá nhiều, có cách nào ko cần phải cài phần mềm trên máy đó, chỉ cần cài trên máy của tôi (có quyền kiểm soát admin) không? Hoặc có phần mềm nào để giới hạn không? Tôi có bắt gặp thằng em tôi (dùng cái máy cần được kiểm soát) chơi game, xem TV online,... nhưng cũng ko biết nó chơi mạng nào nên khó block website từ server. Các bác giúp tôi với. Thanks.:-?

loveblue

Super V.I.P
Ở nhà tôi có 3 máy xách tay cùng vào internet qua wifi (tôi dùng Linksys router). Giờ tôi muốn kiểm xoát 1 máy để ko cho chơi game online và download quá nhiều, có cách nào ko cần phải cài phần mềm trên máy đó, chỉ cần cài trên máy của tôi (có quyền kiểm soát admin) không? Hoặc có phần mềm nào để giới hạn không? Tôi có bắt gặp thằng em tôi (dùng cái máy cần được kiểm soát) chơi game, xem TV online,... nhưng cũng ko biết nó chơi mạng nào nên khó block website từ server. Các bác giúp tôi với. Thanks.:-?

Để quản lý mạng LAN bạn có thể tham khảo phần mềm Virtual Network Computing tại đây. Chúc thành công

NBLam

Cảm ơn bác, nhưng mà cái VNC này phải cài vào tất cả các máy, mà nó tắt mất thì cũng chịu bác ạ, cái đó chỉ lắp cho cơ quan thôi :)

poseidon0380

yêu cầu của bạn tuy đơn giản nhưng làm khá phức tạp do yêu cầu là ko cài thêm soft, nếu vậy phải làm thuần windows, nhưng muốn làm vậy thì lại cần nguồn kiến thức về windows kha khá, cũng như cấu hình lại khá nhiều.
- User permission, right
- Re-configuratio windows, dựa theo local group policy, regedit.
Cái trên có thể nhanh như cái dưới thì hơi bị lâu :D :D :D