• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

HomeScreen Việt Hóa Mod N8 Icon By Dale

minhdale

Đây là bản HS Tsunami + Orange đã việt hóa và thay N8 icon bởi Dale.Download về cài vào máy, khởi động lại rồi thưởng thức.

Lưu ý: chỉ dùng cho FW gốc S^1 như X6, 5xxx series...

Download

Pass: dale

Bạn nào đã dùng CFW của mình (dưới chữ kí) hoặc các FW khác đã cook vô rom thì khỏi down :)).Các bác dùng C6 port cũng tương tự =)).

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

Đây là bản đã việt hóa và thay N8 icon bởi Dale.Download về cài vào máy, khởi động lại rồi thưởng thức.

Download

Bạn nào đã dùng CFW của mình (dưới chữ kí) hoặc các FW khác đã cook vô rom thì khỏi down :)).Các bác dùng C6 port cũng tương tự =)).

HomeScreen có 8 cái à??? bạn

doanvantuan

Cài báo lỗi cập nhật máy 5800, đã sign PM, máy chưa hack. Nản!
Đây là bản đã việt hóa và thay N8 icon bởi Dale.Download về cài vào máy, khởi động lại rồi thưởng thức.

Download

minhdale

Chắc phải hack mới cài được bạn à :p.
Còn về ảnh thì mình vẫn thấy mà.Đâu có die điếc gì đâu :)).
Cái này chỉ thêm 2 cái là Tsunami và Orange thôi bạn à.Vì mình dùng nhiều 2 cái đó mà :)).Mình quên mất ko thông báo cái này :).

update: Đã update lại link ảnh :))

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
Chắc phải hack mới cài được bạn à :p.
Còn về ảnh thì mình vẫn thấy mà.Đâu có die điếc gì đâu :)).
Cái này chỉ thêm 2 cái là Tsunami và Orange thôi bạn à.Vì mình dùng nhiều 2 cái đó mà :)).Mình quên mất ko thông báo cái này :).

update: Đã update lại link ảnh :))
bác gộp thêm cả vodafon vs htc đi bác,cả cái giao diện của samsung nữa,andoir nữa thì cang tốt.cang nhiều càng có nhiều chọn lựa để thay đổi mà

minhdale

vodafone thì nó hay link đến ảnh hay video của mình trên máy nên nhìu khi không thể del được.Vì vậy nên mình không dùng.Giao diện Androi thì hông biết là có chưa :p.Samsung thì nó chạy swf nên tốn pin hơn :)).Và tất cả mấy thứ đó hầu như là phải cook vô fw mới xài được thì làm sao làm thành sis để dùng được :)).Vậy nên cuối cùng là chịu :p

Chỉnh sửa cuối:

onlylove80

vodafone thì nó hay link đến ảnh hay video của mình trên máy nên nhìu khi không thể del được.Vì vậy nên mình không dùng.Giao diện Androi thì hông biết là có chưa :p.Samsung thì nó chạy swf nên tốn pin hơn :)).Và tất cả mấy thứ đó hầu như là phải cook vô fw mới xài được làm sao mà làm thành sis để dùng được :)).Vậy nên cuối cùng là chịu :p

Bạn dùng SisEditor mà đóng gói thành file sis cho ae dùng.

Dragon459

Manager
vodafone thì nó hay link đến ảnh hay video của mình trên máy nên nhìu khi không thể del được.Vì vậy nên mình không dùng.Giao diện Androi thì hông biết là có chưa :p.Samsung thì nó chạy swf nên tốn pin hơn :)).Và tất cả mấy thứ đó hầu như là phải cook vô fw mới xài được làm sao mà làm thành sis để dùng được :)).Vậy nên cuối cùng là chịu :p

bác mà trả lời thế thi em cũng biết thế chứ cũng chả biết nhiều mà tọc mạch cả.chỉ hi vọng các bác mod thôi.bác thử mod xem sao nhỉ????;;);;);;)
mà bác có thể viết 1 bài hướng dẫn làm mấy vụ đấy được k ak.về vọc vạch xem sao,nhiều khi tự nghĩ toàn là xài hàng vọc vạch của các bác k ak,chưa làm được gì nhiều theo cá tính của mình cả:(

Bạn dùng SisEditor mà đóng gói thành file sis cho ae dùng.

bác biêtd làm thì nên ra tay giúp đỡ anh em nhỉ?? nếu không thì bác chỉ em em sẽ giúp bác "ra tay":-?
em k ngại học hỏi mà chỉ sợ k kiếm ra sư phụ chỉ em thôi.bác mà giúp được thì quá tôt rồi

minhdale

@Onlylove80: Thì mình dùng Siscontent để đóng gói cái này mà ;)). dùng sai từ nên để bạn hiểu lầm :p
dragon459: Cái đó đã có bài hướng dẫn thực hiện trong topic Firmware pdaviet mà :)).
http://www.pdaviet.net/showthread.php?97044-Hướng-Dẫn-Cook-FirmWare-Các-Thắc-Mắc-Về-Cook-FirmWare
Còn chuyện mod cái vodafone thì đơn giản mà :)).Nếu thích thì vài ngày nữa sẽ thêm 1 bộ cài đặt có thêm Vodafone N8 icon thôi :)).Vì sau khi thay icon phải test mà ;))

quyvuong888

cài song r`. rs máy r`. chả thấy hiện tg. j xảy ra. icon c~ k có. vẫn như bt là sao

minhdale

Bạn phải vào Setting rồi chọn chủ đề màn hình chủ chứ :)).Sẽ có thêm 2 cái là OraTsu và Orange đó \-/

minhdale

C6 là s^2 nhé bạn.C6 không có tùy chọn chủ đề màn hình nên cài cái này vô dụng :)).

thangcsdn

cám ơn pan nhìu! Của pạn thật là đẹp và có ích. Trứơc mình dùng sbp shell nhưng giờ mình dùng của bạn a! Mjh mong bạn sớm ra cả vodafone nhé! Mình chờ tin vui từ bạn!